เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

สงสัยเรื่องสติกเกอร์ประกันของ D-Com ครับ
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 52
ผมซื้อเครื่อง EEE 901 มาแล้วครับ
แต่พึ่งสังเกตว่าเครื่องติด Void D-Com ประกัน 6 เดือน
แบต และหม้อแปลง ก็ 6 เดือน แต่เครื่องมันต้อง 1 ปีไม่ใช่รึครับ

และที่ตอนนี้ที่กังวลที่สุด คือเขาแปะสติดเกอร์รับประกันมาตรงขอบๆเครื่อง
ทำให้มันไม่แนบไปกับเครื่อง ตอนนี้ซื้อมา วันเดียว สติกเกอร์มันก็อ้าจะหลุดแล้วครับ
ไม่ทราบว่า ถ้าจะขอให้เขาเปลี่ยนที่แปะสติกเกอร์นี่ต้องไปที่ไหนครับ ?
ถามร้านที่ซื้อ (MouseOA) เขาว่าไม่เป็นไร เอาออกก็ได้แล้วเวลาเคลมก็เอาไป ASUS Thailand แทน -*- จริงรึครับ?

โพสเมื่อ : 26/7/2008 17:36
Transfer the post to other applications Transfer

Re: สงสัยเรื่องสติกเกอร์ประกันของ D-Com ครับ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 47
ซื้อมาเท่าไหร่ครับ อย่าลืมมารีวิวนะครับ เชื่อว่ามีคนตั้งตารอรุ่นนี้กันมานาน แบตได้นานแค่ไหน เร็วป่ะ

โพสเมื่อ : 26/7/2008 21:07

Re: สงสัยเรื่องสติกเกอร์ประกันของ D-Com ครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ปกติแบตกับอแดปเตอร์จะรับประกันแค่ 6 เดือนอยู่แล้วครับ ส่วนตัวเครื่องจะรับประกัน 1 ปี

โพสเมื่อ : 26/7/2008 23:06

มือเซียน
22/5/2008 23:45
จาก เชียงใหม่ กลับมาบ้านเกิดแระ ^_^
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 2734
เอาสก็อตเทปใสแปะทับครับ อยู่สนิท..

โพสเมื่อ : 27/7/2008 8:48
Transfer the post to other applications Transfer

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 52
เซ็งกับแผ่นนั้นมากเลยโทรไปดีคอมช็อป ร้านแรกโดนด่ากลับมาซะอีกเพราะไม่ได้ซื้อร้านเขา
เลยโทรไปถามอีกร้านคุยดีกว่าเยอะ เขาว่าไม่เป็นไร ใช้เช็คซีเรียลเอา
ทาง บ. อนุโลมให้ ไม่ก็เข้า อัสซุสไทยแลนแทนก็ได้ เพราะไงก็ต้องส่งไปเหมือนกัน
ร้านที่ซื้อก็บอกแบบนี้(PC ASUS บอก) เลยแกะมันซะเลย

แบต ^^ ทนโคตร ครับ เล่นได้ทั้งวัน(ยังกะ PDA)
เล่นหนัง MKV 720P ได้ครับ (แต่ถ้าใช้โหมดประหยัดพลังงาน จะกระตุก)
โดย CPU รันแถวๆ 70 - 90 เปอร์เซ็น แต่ถ้าใช้ CoreAVC จะยิ่งลื่น
(ใช้รุ่นทดลอง 14 วัน) และเครื่องไม่ร้อนเหมือน 701 ครับ

ญาติผมซื้อรุ่น 1000H พบว่าบูตเครื่องเร็วจนน่าทึ่ง
ลองแบบยังไม่ได้ลงอะไรเพิ่ม ใช้ที่ให้มา แค่ 20 วิ -*- เองครับ HDD นะนี่
เสียงลำโพงของ 901 แสบเก้วหูมาก เปิดดังไม่ได้ เหมือนลำโพงจะแตกเลยครับ
แต่ 1000H มันยังกะเอาเครื่องเสียงมาเปิดครับ สร้างเสียงวิ่งรอบตัวได้เลย
ไปลองดูแล้วท่านจะรู้ว่ามัน ติดสติกเกอร์ Dolby ไว้ที่เครื่องไม่ใช่แค่ทำให้สวย อิอิ

โพสเมื่อ : 27/7/2008 21:16

25/6/2008 13:38
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 48
ปกติ ของ ดีคอม เขาจะเช็ค S/N เอา คิดว่าไม่น่ามีปัญหาครับ

โพสเมื่อ : 28/7/2008 19:18

[ค้นหา ขั้นสูง]