เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ถอยมาหมือนกันจ้า e900 30 gb
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 69
ในที่สุด ก็ได้มาเชยชมเสียที หลังจากลอยไปลอยมาดูข้อมูลไปมากมาย จนพี่ที่ทำงานอีกคนซื้อตัดหน้ามาก่อน ตอนแรกก็เก็บข้อมูลจากที่เวปนี้ไปเรื่อยๆ จากที่เคยมองแค่แบบจอ7 นิ้ว รอว่า เมื่อ 9 นิ้วออกมา 7นิ้วราคาตกจะได้ไปสอย พอจะไปสอย ก็เกิดอาการเอ๊ะ หน้าจอ 9 นิ้วน่าจะเข้าท่ากว่า ก้อเอาวะ รออีกนิด ให้มีรุ่นใหม่ๆเข้ามาเดี๋ยวรุ่นที่เราสนใจราคาจะได้ร่วง ปรากฎจากที่เคยสนใจรุ่น 12 gb ก็หาซื้อไม่ได้ วันนี้ตอนบ่ายก็ได้ฤกษ์งามยามดี
ไปซื้อได้ซะที ตอนแรกตั้งใจมุ่งมั่น จะไปเอารุ่น 900 20กิ๊ก มองมารุ่นเดียวเลย ได้ราคาที่ 16900 ไม่มีwindow พอบอกให้ที่ร้านลงให้ ก้อดัน+เพิ่ม100 ค่าลง เลยรู้สึกอะไรวะ เรื่องแค่นี้นะ เลยขอเงินสดๆคืนจากร้าน เค้าก็ยินดี พอดีมีงานด่วนเลยต้องรีบกลับออฟฟิค แต่วันนี้มุ่งมั่นแล้วละ ว่าต้องเอาให้ได้ ตอนเย็นเลยไปที่ฟอร์จูน เดินไปถามร้านสาขาเดียวกันกับที่พันธ์ทิพย์ ปรากฎเค้าเต็มใจลงwindow+softcase+mouse ให้ด้วยความเต็มใจ ไมคิดค่าลงเพิ่ม ถูกใจมากมาย ดีกว่าสาขาที่พันธ์ทิพย์มากมาย ที่ปล่อยให้ลูกค้าเดินออกจากร้านทั้งๆที่จ่ายเงินไปให้เรียบร้อยแล้ว ตอนกำลังจะตัดสินใจเอารุ่น 20 gb เกิดอาการลังเลวินาทีสุดท้าย อยากได้รุ่น 30 gbแทน แต่ที่ร้านนี้ไม่มี จึงเดินไปอีกร้าน ก้อได้ น้องอี 30 gb มาสมใจ ซะที ในราคา 14700 บาท
ผมไม่รู้ว่าคนอื่นเป็นไหม คือน้องอีมีรุ่นออกมาให้เลือกมากมาย จนเกิดอาการลังเล จะเอาอะไรดี แถมราคาก็ค่อยๆขยับไปทีละนิด กว่าจะรู้ตัว พาลจะไปถอยเอารุ่น1000 ซะแล้ว ส่วนตัวผมไมได้ปราถนาความเร็วมากมายปานลมกรด ลักษณะงานคงจะเป็นเพียงใช้เนต พิมพ์งาน นำเสนองาน ซึ่งมีความจำเป็นที่จะต้องใช้นอกสถานที่ ดุหนัง ฟังเพลงบ้างตามปกติ เกมส์คงจะไม่เล่นแน่ๆ เพราะเพิ่งถอย ps3 มาที่เลือกรุ่นนี้แทน รุ่น ssd 20gb เพราะผมคิดว่า ยังงัยผมก็คงจะต้องซื้อhdd เพิ่มแน่ๆ เลยเอาเงินส่วนต่างตรงนี้ไปลงทุนในhdd แทน

เล่ายาวจัง ขอบคุณเวปtrendpda ที่เป็นแหล่งข้อมูล น้องอีและรุ่นอื่นๆ กว่าผมจะหาเวปนี้ ผมก็เสาะแสวงหาข้อมูลไปเรื่อยๆ จนมาเจอเวปนี้จะบอกว่าที่นี่เป็นแหล่งข้อมูลของ subbook ที่มากที่สุดเลยนะ เท่าที่หาพบ

โพสเมื่อ : 28/7/2008 22:44
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ถอยมาหมือนกันจ้า e900 30 gb
มืออาชีพ
16/4/2008 21:55
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 112
ดีใจด้วยครับ คิดถูกแล้วครับที่มาคบกับน้อง eee

โพสเมื่อ : 28/7/2008 23:03
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ถอยมาหมือนกันจ้า e900 30 gb
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 76
ซื้อได้ถูกกว่าผมร้อยนึงแหะ

รุ่นนี้ต้องทำใจเวลาตอนบูทเครื่อง กับน้ำหนักมากกว่าเค้าครับ
แลกกับความจุแบบสบายๆ อย่างอื่นก็OK ถูกกว่ารุ่นอื่นด้วย

ใช้แล้วเป็นไงมาคุยกันครับ

โพสเมื่อ : 29/7/2008 2:49

มือเซียน
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 1041
เจ้าของกระทู้ ความคิดเดียวกับผมเลย

โพสเมื่อ : 29/7/2008 8:55
PM หรือ โทร 08-16236353
พง ครับ / EEE 900A 16GB Runcore + TS + BT

มืออาชีพ
19/7/2008 14:06
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 132
ยินดีด้วยคะ ได้สมาชิกใหม่เพิ่มอีกคน แต่อย่างที่คุณ nitro บอกคะ ว่าเวลาเปิดเครื่องทำใจนิด............ จิบน้ำเย็นๆแล้วค่อยกลับมาเชยชมน้องอี ต่อ ว่าแต่อิจฉาคนกรุงจัง ซื้อของได้ถูกกว่าคน ตจว

โพสเมื่อ : 29/7/2008 9:43

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 69
ดีจ้า วันนี้ลองใช้งานแล้วจ้า อย่างแรกเลยก็คือเรื่องบูทใช้เวลานานกว่าจริงๆ วันนี้เปิดเทียบกับรุ่น ssd 12gb ก็ช้ากว่าจริงครับ แต่ว่าก็ไม่ได้มากมาย ยอมรับได้ เดินไปเทน้ำเย็นๆใส่แก้วในห้องครัว ว่าจะมาจิบเพลินๆรอแต่กลับมาก็บูทเสร็จเรียบร้อยแล้ว ส่วนที่ไม่ถนัดก็เห็นจะไม่พ้นเรื่องของคีย์บอร์ดเล็กจัง +มือเท่าใบลานอีก ก็คงต้องปรับตัวกันไป ลองกล้องแล้วก็โอเคครับ ภาพเสียงไม่มีปัญหา ยังไม่ได้ใช้อะไรมากมาย เรื่องกันรอยหน้าจอ ตอนนี้ก้อใช้ของเดิมๆที่กันมาให้ตั้งแต่ซื้อนั้นแหละครับเท่ดี มีสก็อตเทปแปะด้านข้างด้วย เหอเหอ
วันนี้ไปขอGreen Wifi ที่True MBK ได้มา 1 ใบ คะเนโดยสายตาน่าจะมีอีกประมาณ 50 ใบครับ ไม่รู้true shop สาขาอื่นมีไหม

ขอไปสนุกต่อกับน้องอีคร๊าบบบบบบบบบบบบบบ

โพสเมื่อ : 29/7/2008 20:46

[ค้นหา ขั้นสูง]