เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

EEE-701 ติด Touch Screen แล้วทำอะไรบ้าง ให้เกิดประโยชน์สูงสุดครับ
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 242
วันนี้ลูกค้าถาม (ท่านที่ถามก็สมาชิกในบอร์ดนี้ครับ
ไปติด Touch Screen มากับคุึึณพงศ์ ฯ)

ว่าติดตั้งโปรแกรม Utility อะไรบ้าง
เพื่อใช้งานส่วน Touch Screen ให้เต็มฟังก์ชั่นครับ
(เครื่องเราเองไม่มี เลย No Idea จริง ๆ ครับ)

เท่าที่ิคิดได้
- เรียก On Screen Keyboard มาใช้ เวลาที่ไม่อยากพิมพ์
- ลง One Note เอาไว้ขีดเขียน จดด้วยลายมือ
- OS Windows XP Tablet นี่ไม่มี Recognition แบบ กราฟิตี้ของปาล์ม/PDA ใช่ไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

โพสเมื่อ : 2/8/2008 21:08
Transfer the post to other applications Transfer

Re: EEE-701 ติด Touch Screen แล้วทำอะไรบ้าง ให้เกิดประโยชน์สูงสุดครับ
มือเซียน
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 1041
สำหรับผมก็ไม่ได้ใช้อะไรมากครับ แค่มันสะดวกกว่าใช้ touch pad ครับ ไม่ต้องมาคอยลากๆนิ้ว ถ้ามี touch screen อยากไปตรงไหนก็จิ้มเอาเลยเร็วกว่ามากๆ แล้วมันสะดวกครับเวลาผมไปวางระบบเน็ทเวิร์คนอกสถานที่ มือนึงถือเครื่องมือนึงจิ้มๆ ไม่รู้จะอธิบายยังงัยดีอะครับ ตอนนี้ผมก็ใช้ EEE900 ไม่ได้ติค touch screen บอกได้คำเดียวว่า "โคตรอึดอัด" (น้านซัดไปซะ 3 คำ ฮ่าๆๆๆ) แล้วยิ่งตอนเล่นเนท จะเข้าลิ้งค์นั้นลิ้งค์นี้ จิ้มเอาเลยเร็วดีไม่ต้องมัวมาลาก

ไอ้เรื่องจดโน๊ตจากลายมือหรือ keyboard on screen มันไม่เคยอยู่ในหัวผมเลยครับว่าจะใช้ ฮ่าๆๆๆ

สรุป สำหรับผมประเด็นสำคัญคือมันเร็วว่าใช้ Touch pad เยอะครับ

โพสเมื่อ : 2/8/2008 22:29
PM หรือ โทร 08-16236353
พง ครับ / EEE 900A 16GB Runcore + TS + BT
Transfer the post to other applications Transfer

Re: EEE-701 ติด Touch Screen แล้วทำอะไรบ้าง ให้เกิดประโยชน์สูงสุดครับ
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 242
งั้นก็ลง One Note เนาะครับ
กับเน้นความจิ้มให้ตรงจุด
ไม่ต้องลากนิ้วบน Touch Pad

โพสเมื่อ : 2/8/2008 22:33

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
เข้าใจว่า windows tablet edition จะมีระบบ letter recognizer แต่มีเฉพาะภาษาอังกฤษ

หากใช้งานร่วมกับ GPS ก้น่าจะจิ้มอะไรบนจอได้สะดวกกว่า แล้วก็พวกเกมส์แบบยิงไข่ เอานิ้วจิ้มเอาเลย เร็วดี

โพสเมื่อ : 2/8/2008 22:52

[ค้นหา ขั้นสูง]