เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

« 1 (2) 3 4 5 ... 7 »

Re: เอา Acer Aspire One สีขาว ลง Win XP pro ซะเลย (อัพเดท 5 ส.ค.51 ลองรันไฟล์หนัง .mkv ดูละ)
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 426
ขอบคุณมากจร้า
วันนี้หยุดแล้ว เดี๋ยวลองไปให้ศนูย์ทำดู ขี้เกลียดรอแล้ว
เพราะพรุ่งนี้ต้องไปสิงค์โปร

โพสเมื่อ : 5/8/2008 11:24

Re: เอา Acer Aspire One สีขาว ลง Win XP pro ซะเลย (อัพเดท 5 ส.ค.51 ลองรันไฟล์หนัง .mkv ดูละ)
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
อ๋อ คุณ anus555 อยากได้ WIFI 6month ไปใช้อีกป่ะ
คือว่าเป็นสมาชิกรายเดือนอยู่แล้วอ่ะ หมดปีนี้ด้วยอ่ะค่ะ หรือว่าใครอยากได้ก็บอกมานะค่ะ จะส่งuser name & password ไปให้ทางwebนี้ก็ได้ เสียดายของอ่ะค่ะเพราะเพื่อนๆก็มีกันทุกคนแล้ว

โพสเมื่อ : 5/8/2008 11:33

มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 32
รีวิวได้เยี่ยมครับ อ่านสนุกดี
เรื่องเครื่องพกพานี่ต้องยกให้น้าอั๋นเลยจริงๆนะนี่

โพสเมื่อ : 5/8/2008 11:45
Transfer the post to other applications Transfer

กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

m22 เขียนว่า:
อ๋อ คุณ anus555 อยากได้ WIFI 6month ไปใช้อีกป่ะ
คือว่าเป็นสมาชิกรายเดือนอยู่แล้วอ่ะ หมดปีนี้ด้วยอ่ะค่ะ หรือว่าใครอยากได้ก็บอกมานะค่ะ จะส่งuser name & password ไปให้ทางwebนี้ก็ได้ เสียดายของอ่ะค่ะเพราะเพื่อนๆก็มีกันทุกคนแล้ว

ยกมือ อยากได้ค้าบท่าน เอิ๊กกกก

โพสเมื่อ : 5/8/2008 11:49
Transfer the post to other applications Transfer

มืออาชีพ
29/7/2008 19:56
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 203
ถ้าคุณ m22 จะให้
ก็ยินดีรับครับ (^_^)

จริง ๆ ก็อยากได้นะเนี่ย แต่ถ้ากระโตกกระตาก
เขาจะว่าผม ระริกระรี้ ได้น่ะครับ

ขอขอบคุณนะครับ แค่คิดจะให้ก็ดีใจแล้วครับ ^_^

ขอให้คุณ m22 เดินทางไปกลับโดยสวัสดิภาพครับผม

----------------------------

เรื่องเพิ่มแรม ยังไงก็บอกเขาไปเลยนะครับว่า
ใส่ 667 ได้ เพราะเพื่อนก็เคยเอามาใส่ที่ศูนย์แล้วก็ใส่ได้
และก็ใช้งานได้ไม่มีปัญหา จะได้ไม่โดนโบ้ยให้ไปหา 533

เพราะเท่าที่ผมเดินหาในพันธ์ทิพย์นั้น บัส 533
จะมีแบบ 512MB เยอะมาก หาแบบ 1GB ยาก
และผมก็ไม่มีเวลาเดินหาได้ครบทุกชั้น เพราะการเพิ่มแรมก็ต้องเสีย
เวลาไปประมาณ 2 - 3 ชั่วโมง

ดังนั้น ให้คุณ m22 ไปคุยกับเจ้าหน้าที่เขาให้เรียบร้อยเลยครับ
ว่า 667 ได้ไหม ถ้าเขา ok ก็วิ่งปรู๊ดไปซื้อมาให้เขาเปลี่ยนได้เลยครับ

ส่วนผมก็ บัส 667 ครับที่ซื้อมา ผมซื้อจาก Hardwarehouse
เพราะมันเดินไม่ไกล และก็ 750 บาท ประกันก็ A&L เอิ๊ก

ปล. neoclassic คนด้านบนนี่เพื่อนผมเองอ่ะ

โพสเมื่อ : 5/8/2008 11:52

23/2/2008 11:49
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 93
อ่านแล้วสนุกดี เหมือนได้ลงวินโดว์เองเลย หุหุ

โพสเมื่อ : 5/8/2008 15:43

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
อ๋อ ทำเรียบร้อยแล้ว แต่ซื้อแพงกว่า100บาท เซ็งอีกแล้ว อ่านช้าไปหน่อย
ส่งlogin & password ไปให้ในinbox ของเว็บนี้อ่ะนะค่ะ ได้ไม่ได้ยังไงบอกด้วยแล้วกันค่ะ งงๆ ไม่เคยส่ง

ถ้าเพื่อนกันก็ไปแบ่งกันใช้เองนะค่ะ
หวังว่าจะใช้ได้เกิดประโยชน์สูงสุดนะค่ะ โชคดีค่ะ

โพสเมื่อ : 5/8/2008 21:12

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
กลับมาเปิดดูอีกที อัพเดทเพียบ แถมมีรูปประกอบด้วย ชอบมากๆ ส่วนตัวแล้ว เวลาเขียนบทความจะเน้นมีรูปประกอบเสมอ เพราะจะเห็นภาพได้ชัดเจน ไ่มต้องเขียนเยอะ สบายตาเวลาอ่านด้วย

เห็นด้วยที่ netbook เหล่านี้ หากจะเอาหนังมาเปิดดู ระดับ DivX ก็เหลือๆ แล้ว ไม่ตเองเป็น HD หรอก ไม่เห็นความแตกต่างนัก

โพสเมื่อ : 5/8/2008 21:50

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
ขอบคุณคุณ m22 ครับ ที่ PM มาให้ผมได้รับแล้ว
ขอบคุณในความมีน้ำใจที่มอบให้ครับผม

ไดร์เวอร์ win xp ที่เว็บยุโรปดีกว่าของไทยเราอีกครับ
http://support.acer-euro.com/drivers/notebook/as_one_110.html

Wlan ผมไฟขึ้นละ
---------------------------------

ผมพยายาม มาอัพเดทเรื่อยๆ ครับ พี่ kiat
พี่ชอบ ผมก็ดีใจ ^_^ ขอบคุณครับ

โพสเมื่อ : 6/8/2008 9:55

Re: เอา Acer Aspire One สีขาว ลง Win XP pro ซะเลย (อัพเดท 6 ส.ค.51 ลงวินโดว์ใหม่ + ไดร์เวอร์ WLAN ใหม่)
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 24
รบกวนด้วยคับ
ท่านใดพอจะอนุเคราะห์ไดรเวอร์
Thai patch.zip For Aspire One
คือมันโหลดจากเว็บไม่ได้น่ะคับ

เพิ่งได้เครื่องมาแต่ยังลงไทยไม่ได้คับ
dba2012@hotmail.com
ขอบคุณมากคับผม

โพสเมื่อ : 7/8/2008 7:46

Re: เอา Acer Aspire One สีขาว ลง Win XP pro ซะเลย (อัพเดท 6 ส.ค.51 ลงวินโดว์ใหม่ + ไดร์เวอร์ WLAN ใหม่)
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
ของ Linux ครับ
มีวิธีการลงในไฟล์ zip แล้วครับ

ตัวนี้เป็นตัวที่โหลดมาจากเว็บของ acer ไทยครับ

และผมก็ไม่เคยใช้ครับ

แนบ ไฟล์:

zip Thai patch.zip ขนาด: 530.98 KB; Hits: 262

โพสเมื่อ : 7/8/2008 9:22

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 24
ขอบคุณมากคับผม

โพสเมื่อ : 7/8/2008 9:49

Re: เอา Acer Aspire One สีขาว ลง Win XP pro ซะเลย (อัพเดท 7 ส.ค.51 อัพเดทไบออส)
กลุ่ม:
สมาชิก
น้าอั๋นเกมส์ Luxor 3 เล่นถึงไหนละครับ
ภาพ เสียง อลังการ หนุกหนานถูกใจไหมน้า เอิ๊กก

โพสเมื่อ : 7/8/2008 14:03

Re: เอา Acer Aspire One สีขาว ลง Win XP pro ซะเลย (อัพเดท 7 ส.ค.51 อัพเดทไบออส)
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
สนุกมากครับ luxor 3
ตอนแรกเห็นกราฟฟิกก็ไม่คิดว่าจะลงเล่นบน เจ้าขาว ของผมได้
แต่ก็เล่นได้ เปิด เอฟเฟค High Detail เลยนะ
สนุกดีครับ เอิ๊ก ๆ

และผมก็เอาไปลงกับคอมฯ ที่ทำงานนะ
ซึ่งใช้ P4 น่ะ แรมน้อย ลงวินโดว์ 2000
กับเล่นเกม luxor 3 กระตุกและอืดครับ
อาจจะเกิดจากแรมน้อย

แต่เล่นบนเจ้าขาวของผมนี่ ลื่นหัวแตกเลยครับ

คาดว่าเล่นบน ecc ตัวอื่นก็น่าจะไม่มีปัญหาครับ

โพสเมื่อ : 7/8/2008 14:47

Re: Review Acer Aspire One จับมาลง Win XP pro ซะเลย (อัพเดท 7 ส.ค.51 อัพเดทไบออสเมนบอร์ด)
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 33
การจะลบ Page file มันอยู่ที่ Drive C เลยครับ ให้เปิด Tool > Folder Option แล้วเลือก View แบบ Show Hidden file ก็จะเจอครับ ลบได้เลย

โพสเมื่อ : 8/8/2008 16:16

Re: Review Acer Aspire One จับมาลง Win XP pro ซะเลย (อัพเดท 7 ส.ค.51 อัพเดทไบออสเมนบอร์ด)
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
ขอบคุณครับคุณ rana

ผมเกิดมาก็เพิ่งเคยปิดเจ้า page file ก็ตอนมาเล่น Aspire One
นี่ละครับผม T_T

มันจะเป็นโฟลเดอร์ชื่อ อะไรเหรอครับ ถามอีกนิด
คือตอนนี้ผมไปปิดมันแล้ว ก็เลยไม่มีให้ดูเลยครับ
เลยอยากจะถามว่า ถ้ามันจะมีนี่ มันจะใช้ชื่อโฟลเดอร์ว่าอะไรครับผม

คราวนี้ ก็ไม่ต้องกังวลแล้วว่า มันไปซ่อนที่ไหน ฮ่าๆๆ
ขอบคุณนะคร้าบ

โพสเมื่อ : 8/8/2008 17:18

27/7/2008 23:29
กลุ่ม:
สมาชิก
ผมพึ่งรู้นะครับว่ามีตัวแบบนี้ด้วยชอบจริง
ตัวต่อ IDE / SATA ที่เอามาต่อ CD ex ราคา 450 บาท

โพสเมื่อ : 9/8/2008 0:15

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 14
ขอบคุณมากครับสำหรับบทความและความรู้ดีๆน่ะครับ ผมมีปัญหาจะถาม 1 เรื่องคือ ผมจะอัพเดท Bios ตามบทความนี้ เมื่อเตรียมUSB Flashdiskให้บูทได้และมีไฟล์Biosแล้ว เมื่อเปิดเครื่องและกดF12และเลือกให้บูทที่USBแต่ไม่เข้าหน้าDos Prompt มันค้างที่หน้าWindow98และเครื่องHangไปเลยทำอะไรไม่ได้ต้องถอดแบทออกอย่างเดียว แต่เครื่องก็ปกติดีไม่ทราบจะทำอย่างไรให้เข้าหน้าDos Promptเพื่อคีย์3114.batได้ครับ

ไฟสถานะWIFIติดแล้วครับดีใจมากเลยขอบคุณมากจริงๆครับ

โพสเมื่อ : 9/8/2008 10:40

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 33
เจ้า Pages File ภึงปิดมันแล้ว มันก็ยังอยู่นะครับ พอปิดแล้วก็สามารถลบได้ ส่วนที่อยู่ของมัน ก็อยู่ใน Drive C เลยครับ ไม่ได้อยู่ในโฟลเดอร์ ต้องเปิด Show hidden ก่อนนะครับ จึงจะเห็น

ตามภาพนี้เลยครับ อันนี้ภาพไม่ใช่น้อง วัน ครับ เป็นเครื่งออื่น แต่เหมือนกัน

พอเห้นก็ลยได้เลยครับ ได้พื้นที่กลับมาเยอะครับ

โพสเมื่อ : 9/8/2008 12:16

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
คุณ Suvachai
ลองไปอ่านเพิ่มเติมจากในกระทู้นี้ครับ
http://www.trendypda.com/modules/newb ... hp?topic_id=2155&forum=16
อาจจะเกิดจากขั้นตอนการทำ usb flashdrive ให้มันบูธได้อาจจะมีปัญหา ทำผิดบางประการครับ ลองไปอ่านแบบเวอร์ชั่นเต็ม ๆ ดูครับ
ผมก็อ่านจากกระทู้นี้แล้วเอามาประยุกต์ใช้เหมือนกันครับ
------------------------------------------------------

ขอบคุณพี่ rana สำหรับภาพนะครับ
คราวนี้ผม get เลย ขอบคุณคร้าบ
Open in new window
ไว้ถ้าเผลอไปเปิด no page file เมื่อไหร่ จะได้เอาพื้นที่กลับคืนได้ซะที

โพสเมื่อ : 9/8/2008 17:11

[ค้นหา ขั้นสูง]