เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

อยากสอบถามเรื่องการพิมพ์ตัวเลข ของ 1000H
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 2
ผมสนใจ eee pc 1000H ครับ และผมต้องทำงานด้าน excel ทำให้ต้องมีการพิมพ์ตัวเลข สลับกับตัวอักษร ไม่ทราบว่า ถ้าผมใช้คีย์บอร์ดตัวเลขที่ต่อผ่าน USB ผมต้องกด NUMLOCK สลับไปมาเพื่อ ไม่ให้ตัว K หรือ L พิมพ์แล้วเป็นตัวเลขหรือเปล่าครับ

(ผมใช้ Benq อยู่ครับ ต้องกด Numlock สลับไปมารู้สึกไม่สะดวกครับ )

ขอบคุณมากครับ

โพสเมื่อ : 4/8/2008 2:49
Transfer the post to other applications Transfer

Re: อยากสอบถามเรื่องการพิมพ์ตัวเลข ของ 1000H
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 24
ใช่ครับ เป็นเรื่องที่ผมเซ็ง ASUS เคยใช้โน็ตบุ๊กก็เป็นเช่นนั้น ซึ่งในส่วนนี้ถ้าใช้นัมเมอริกคีย์บอร์ดก็กดไม่ได้ครับ
ต่างกับโน็ตบุก Compaq ที่ใช้อยู่เวลาใช้นัมเมอริกคีย์บอร์ดแล้วสามารถกดตัวอักษรได้ตามปกติ

โพสเมื่อ : 6/8/2008 19:18
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]