เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

รบกวนผู้รู้หน่อยนะคับ
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 6
ผมคบกับอาอี้ 900ได้อาทิตนึงแล้วคับ เครื่องช้ามาก(ตั้งแต่ซื้อมาแล้วคับ) ตอนเปิดซักสี่นาทีได้ เปิดวินแอมรอนาทีครึ่ง ตอนนี้อาอี้มองไม่เห็น(กล้องหาย) ไม่รู้ว่าอี้เป็นไร รบกวนคุณหมอแนะนำหน่อยค๊าบ อยากร้องให้ T.T

โพสเมื่อ : 7/8/2008 11:56
Transfer the post to other applications Transfer

Re: รบกวนผู้รู้หน่อยนะคับ
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 56
ทางออกที่ดีคือติดตั้ง Windows XP ใหม่ครับ ส่วนเรื่องที่กล้องหายนั้นลองเข้าไปดูที่ BIOS ก่อนว่าถูก Disable หรือเปล่าหากเป็นอย่างนั้นจิงๆ ก็ให้เปลี่ยนเป็น enable ครับแต่ที่เครื่องมันช้ามากๆ นั้นแนะนำเลยว่าลง Windows ใหม่ดีกว่าครับ

ปล. ลองฟังเสียงจากท่านอื่นก็ได้ครับ

โพสเมื่อ : 7/8/2008 12:39
Transfer the post to other applications Transfer

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ครับ ลองติดตั้ง Windows ใหม่ เครื่องผมเดิมๆ แรมแค่ 512 MB ก็ไม่รู้สึกช้าอะไร เคยติดตั้งทั้ง Windows XP SP2 แบบ standard และแบบรีดไขมัน ยังไม่เคยมีแบบไหนช้าเลยครับ

โพสเมื่อ : 7/8/2008 13:33

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 6
ขอบคุณมากๆค๊าบ เดี๋ยวผมจะลองลงวินโดใหม่ลองดู หวังว่าคงจะใช้งานได้ดีเหมือนของพี่ๆ นะคับ ขอบคุณอีกครั้งนะคับ ที่นี่อบอุ่นดีนะคับ

โพสเมื่อ : 8/8/2008 12:08

[ค้นหา ขั้นสูง]