เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

น้องอีเป็นจอขาวไปเลย...ช่วยไขปริศนาด้วยคับท่านทั้งหลาย
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 4
สวัสดีครับ
ผมเพิ่งถอยน้องอีมาเมื่อวันที่๒๔ ก.ค. นี่เองครับ แล้วนำไปใช้ทั้งในและตปทได้ดี ประทับใจมากๆๆๆๆ แต่คืนนี้หลังจากกลับมาจากการนำเสนออยู่ดี่เมื่อสี่ห้าชม.ที่แล้วปรากฎว่าเปิด ออน ปั๊บ จอจะขาวตลอดเลยครับ แต่จะได้ยินว่าเครื่องมันมีการบูตตามปกติ ขอถามดังนี้ครับ
๑. ปัญหาที่เครื่องหรือโปรแกรมครับ
๒. ต้องเข้าศูนย์หรือเปล่าครับ
๓.ปัญหาแบบนี้ช่อมนานไหมครับ พาเข้าศูนย์วันเดียวจะเสร็จหรือเปล่าครับ เพราะต้องพาไปเมืองนอกอีกรอบอ่ะคับ

ขอบคุณมากคับ

โพสเมื่อ : 8/8/2008 23:20
Transfer the post to other applications Transfer

Re: น้องอีเป็นจอขาวไปเลย...ช่วยไขปริศนาด้วยคับท่านทั้งหลาย
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
อืม ตอบยาก ลองถอดแบตออกมาสักคืนหนึ่ง พอรุ่งเช้าใส่เข้าไปใหม่ดู หากยังมีอาการ ให้ลองบูทด้วย External CD/DVD หากบูทไม่ได้ อาการยังเป็นเหมือนเดิม คงต้องส่งศูนย์บริการให้ช่วยดูแล้ว อาจเป็นปัญหาที่ฮาร์ดแวร์เสีย

โพสเมื่อ : 9/8/2008 0:15

Re: น้องอีเป็นจอขาวไปเลย...ช่วยไขปริศนาด้วยคับท่านทั้งหลาย
มือสมัครเล่น
10/7/2008 16:25
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 23
ปรากฎว่าเปิด ออน ปั๊บ จอจะขาวตลอดเลยครับ <== ขาวที่หน้า Logo ตอน boot หรือเปล่าครับ หวังว่าคงไม่ได้ลืมเสีย SD Card ไว้นะครับเพราะถ้าเสีบไว้จะค้างที่หน้านั้น boot ไม่ขึ้น

โพสเมื่อ : 9/8/2008 3:18
Transfer the post to other applications Transfer

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 4
ขอบคุณครับ ไม่ได้เสียบไรไว้เลยครับ เสียงบูตเครื่องระบบเดินดีทุกอย่าง เวลาปิดก็กดปุ่มเพาเวอร์ก็ปิดได้ตามระบบปฎิบัติการของมันแต่จอจะขาวโพลนไม่เห็นไรเลยครับ เห็นทีต้องพึ่งศูนย์แล้วละครับ

โพสเมื่อ : 9/8/2008 7:30

มือสมัครเล่น
21/1/2008 22:44
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 41
ลองจิ้มปุ่ม รีเซ็ต ใต้เครื่องดูหรือยังครับ

โพสเมื่อ : 9/8/2008 9:13

[ค้นหา ขั้นสูง]