เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

สอบถามการติดตั้ง *.emerald ทำอย่างไรครับ
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 56
คือว่าผมไปโหลด theme มาแต่งให้เข้า Ubuntu อ่ะครับปัญหาคือเมื่อโหลดมาแล้วดันเป็นไฟล์ *.emerald นี้สิไม่รู้จะทำอย่างไรดีครับ ช่วยหน่อยครับ

โพสเมื่อ : 12/8/2008 14:28
Transfer the post to other applications Transfer

Re: สอบถามการติดตั้ง *.emerald ทำอย่างไรครับ
มืออาชีพ
16/5/2008 13:43
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 161
Emerald นี่ไม่รู้จักอ่ะครับ ยังไม่เก่งเหมือนกัน

ธีมปกติจะใช้ของ Metacity ครับ เป็นนามสกุล tar.gz
โหลดมาแล้วเข้าไปเพิ่มได้ตรง System ---> Preference ---> Appearance เลย
มีให้โหลดมากมาย หน้าตาเหมือน Mac หรือ Windows แบบไหนก็มีหมด
ถ้าอยากเปลี่ยนปุ่มให้ปุ่มปิดหน้าต่างมาอยู่ด้านซ้ายเหมือน Mac ก็เข้าไปปรับ ใน Config Editor เอา

ถ้าอยากเปลี่ยนหน้า Login ก็โหลด GDM Theme มาลง
โหลดมาแล้วเข้าไปเพิ่มตรง System ---> Admin ---> Login Window

เข้าไปดูใน Gnome Look.org มีให้โหลดเพียบ

โพสเมื่อ : 12/8/2008 15:59
Transfer the post to other applications Transfer

Re: สอบถามการติดตั้ง *.emerald ทำอย่างไรครับ
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 56
ครับผมเข้าจากเว็บที่ท่านให้มานั้นแหละครับเลยเกิดคำถามว่า Emerald เนี้ยติดตั้งอย่างไร
ต้องขอขอบคุณท่านมากๆที่เข้ามาตอบครับ

โพสเมื่อ : 12/8/2008 16:15

[ค้นหา ขั้นสูง]