เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

จำเป็นไมคับที่ eee ต้องมีพัดลมระบายความด้านล่างคือว่า...
มือสมัครเล่น
12/3/2008 21:17
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 32
วันนี้เล่นโดยเสียบที่ชาร์ต แล้วมันร้อนมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆคับร้อนขนาดที่จับไม่ได้เลย(ด้านล่างเครื่องนะคับ) เลยรีบปิดเลยแล้วมันมีกลิ่นไหม้ออกมาด้วยเหอๆๆๆ ทำไงให้มันไม่ร้อนคับโดยไม่ต้อง ว่างที่แท่นพัดลมนะคับ

โพสเมื่อ : 21/8/2008 14:26
Transfer the post to other applications Transfer

Re: จำเป็นไมคับที่ eee ต้องมีพัดลมระบายความด้านล่างคือว่า...
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ถ้าร้อนขนาดจับไม่ได้นี่ผิดปกติแล้วครับ ติดต่อศูนย์บริการช่วยดูให้ดีกว่า

โพสเมื่อ : 21/8/2008 15:32

Re: จำเป็นไมคับที่ eee ต้องมีพัดลมระบายความด้านล่างคือว่า...
มืออาชีพ
19/7/2008 15:47
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 185
เคยเปิดใช้แบบต่อเนื่องประมาณ 15 ชม. และไม่ได้วางบนแท่นพัดลม
ลองจับดูน้องสามแค่อุ่นๆ ไม่ถึงกับร้อนจนจับไม่ได้

แต่ตอนนี้จับน้องสามมาวางบนแท่นพัดลมแล้วจ้า

โพสเมื่อ : 21/8/2008 16:27

มือเซียน
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 1041
ปกติถ้าเสียบไฟชาร์จไว้แล้วเล่นไปด้วย เครื่องจะร้อนกว่าปกติอยู่แล้วครับ

แล้วผมแนะนำนิดนึงครับ พยายามอย่าชาร์จไปแล้วเล่นไปด้วยครับ เครื่องจะร้อนแล้วทำให้แบตเสื่อมเร็วกว่าปกติ ทุกครั้งที่ผมเล่นถ้ารู้ว่าใช้งานนานๆ ผมจะถอดแบทออกครับ แล้วทุกครั้งผมจะเสียบสายชาร์จมันเวลานอนครับ ตอนเช้าก็พร้อมใช้งานต่อ

โพสเมื่อ : 21/8/2008 17:40
PM หรือ โทร 08-16236353
พง ครับ / EEE 900A 16GB Runcore + TS + BT
Transfer the post to other applications Transfer

มือสมัครเล่น
12/3/2008 21:17
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 32
สงสัยเปนแบบที่ท่านพงว่าเพราะชาร์ตไปเล่นโดนไม่ได้ถอดแบต แต่ตอนนี้ใช้โพสโม่ได้ตั้งที่พื้นไม่ร้อนนะคับผมใช้ถือเอานะ(เพราะใช้ทัชสกรีน) เออคือผมอยากถามว่าทำยังไงให้พิมพ์จากหน้าจอได้คับ (ทัชสกรีนนะคับ)โดนไม่ต้องพึ่งคีย์บอร์ดนะคับ

โพสเมื่อ : 21/8/2008 19:31

มือเซียน
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 1041
ต้องลง Windows XP Version Tablet PC ครับ มันถึงจะมี Keyboard on screen
แต่ผมว่าพิมพ์จากคีย์บอร์ดง่ายกว่ามั้งครับ จอมันเล็กๆอยู่ครับถ้ามี Keyboard on screen เดี๋ยวจอมันจะเล็กกันไปใหญ่
ฮ่าๆๆๆๆ

โพสเมื่อ : 21/8/2008 19:41
PM หรือ โทร 08-16236353
พง ครับ / EEE 900A 16GB Runcore + TS + BT

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 262
โมเครื่องให้ใช้ทัชสกีนได้หรอครับ งั้นผมคงไม่มีปัญญาแนะนำล่ะมั้งเนี่ย..

ส่วนตัว ไม่ค่อยใส่ใจเรื่องความร้อนน่ะครับ เพราะเป็นคนไม่ได้อยู่ห้องแอร์
แถมcpuที่ใช้มาตลอดก็AMD(ocอีก) โหลดไม่ปิดเครื่องมาแต่ยุค56kแถมNBเครื่องแรกยังเป็นDesknoteAMD อีก ชีวิตด้านคอมแทบไม่เคยได้จับอะไรเย็นๆเลย
คิดว่าอุปกรณ์คอมพวกนี้ ออกแบบมาให้ทำงานได้ที่ความร้อนสูงอยู่แล้ว ถึงไม่ติดตั้งการระบายความร้อน มันก็ไม่แฮ้งค์ และไม่พังใน3-4ปีจากความร้อนนิครับ(แต่น่าจะพังจากอย่างอื่น)
เห็นช่วงหลังมีพวกแผ่นรองติดพัดลมขาย เต็มเลย สมัย3ปีก่อน ขายกัน1500ตอนนี้ขายกัน300(ดีกว่าตอนนั้นอีก) จากเท่าที่เคยอ่านๆในเน็ต คนส่วนใหญ่จะซื้อแค่ครั้งเดียว เพราะกังวลเรื่องความร้อน จากนั้นเขาจะรู้สึกว่า มันน่ารำคาณ เกะกะ ถึงไม่ใช้ก็ไม่มีผลอะไร เปลืองไฟแบท สายเชื่อมหาย และสุดท้าย มันก็ถูกทิ้งไว้ในเก๊ะ และไม่มีการซื้อชิ้นที่2
ผมคิดว่าสินค้าพวกที่รองพัดลมพวกนี้ คล้ายๆกับ อุปกรณ์ลดความอ้วน ที่โฆษณาตามทีวีมีเดีย

โพสเมื่อ : 21/8/2008 22:08

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 133
เห็นด้วยกับคุณ kknd เป้นอย่างยิ่ง หลายอย่างละคับที่ไม่ค่อยได้ใช้ดองไว้
เสียดายตังนิดนึง...

โพสเมื่อ : 22/8/2008 0:55

[ค้นหา ขั้นสูง]