เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ขอถามเพื่อนๆทุกท่านครับ คือว่า ผมใช้ Linux แล้วจะเล่น MSN ได้หรือเปล่าครับ
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 68
ขอถามผู้รู้ทุกท่านครับ คือว่า ผมใช้ Linux แล้วจะเล่น MSN ได้หรือเปล่าครับ ผม คลิกที่ massenger พอขึ้นหน้าต่าง massenger จากนั้นผมคลิกเลือกประเภท massenger เป็น MSN แล้วก็ใส่ user name และ password ครบทุกประการ แต่ทำไม ถึงเข้า MSN ไม่ได้ครับ (Linux เล่น MSN ได้หรือเปล่าครับ ถ้าเล่นได้ ต้องทำอย่างไรบ้างครับ )

วอนถามเพื่อนๆทุกคนครับ

โพสเมื่อ : 6/9/2008 5:00
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ขอถามเพื่อนๆทุกท่านครับ คือว่า ผมใช้ Linux แล้วจะเล่น MSN ได้หรือเปล่าครับ
มืออาชีพ
23/7/2008 21:30
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 121
เหมือนจะได้นะครับเคยลองแล้ว ด้วย software ที่มากับ น้องวรรณในลินุกส์นั่นหลัครับ แต่ว่าเวลา login ได้แล้ว จะไม่มีรายชื่อของคนที่เราเคย ADD ไว้จาก msn เราต้อง ADD ใหม่ใน linux เอาเองหมด ทีนี้ผมเคยได้ยินมาว่า msn for linux ก็มีอยู่ google บอกไว้ แต่ก็นะครับผมไม่ทราบว่วา linux ที่ one ใช้เป็น ตัวไหน ใช้ msn รุ่นไหน

โพสเมื่อ : 6/9/2008 5:18
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ขอถามเพื่อนๆทุกท่านครับ คือว่า ผมใช้ Linux แล้วจะเล่น MSN ได้หรือเปล่าครับ
มืออาชีพ
28/8/2008 13:51
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 279
ต้อง Update ก่อนครับ
แล้ว Messager ถึงจะ login MSN ได้

โพสเมื่อ : 6/9/2008 6:37

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 64
มีหลายตัวที่ใช้เล่น msn ครับ Skype ก็ใช้ได้คุณภาพเสียงดีด้วย

โพสเมื่อ : 7/9/2008 22:46

29/8/2008 19:54
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 84
ต้องใช้ user ของ msn อย่างเดียวหรือเปล่าครับ

ผมใช้ของ hotmail แล้วมันฟ้องว่า

Your MSN Messenger account
******@hotmail.com is error
Our protocol is not supported by the server.

โพสเมื่อ : 14/9/2008 20:37

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
อ้างถึง:

oat_one เขียนว่า:
ต้องใช้ user ของ msn อย่างเดียวหรือเปล่าครับ

ผมใช้ของ hotmail แล้วมันฟ้องว่า

Our protocol is not supported by the server.

เข้า setting แล้วให้ update สักโปรแกรมจนครบ จากนั้นจะใช้งานได้ปกติครับ หากไม่ update จะใช้ msn ไม่ได้ เนื่องจากทาง msn เปลี่ยน protocol ใหม่ แต่โปรแกรมที่ติดเครื่องมามันยังเป็น protocol เก่า ต้อง update ให้ใหม่ขึ้นก็จะใช้ได้ โปรแกรมนี้ นอกจากจะคุย msn ได้แล้วยังคุยกับ yahoo messenger หรือ gtalk ได้ด้วย

โพสเมื่อ : 14/9/2008 22:21

29/8/2008 19:54
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 84
อ้างถึง:

kiat เขียนว่า:
อ้างถึง:

oat_one เขียนว่า:

เข้า setting แล้วให้ update สักโปรแกรมจนครบ จากนั้นจะใช้งานได้ปกติครับ หากไม่ update จะใช้ msn ไม่ได้ เนื่องจากทาง msn เปลี่ยน protocol ใหม่ แต่โปรแกรมที่ติดเครื่องมามันยังเป็น protocol เก่า ต้อง update ให้ใหม่ขึ้นก็จะใช้ได้ โปรแกรมนี้ นอกจากจะคุย msn ได้แล้วยังคุยกับ yahoo messenger หรือ gtalk ได้ด้วย

ขอบคุณครับ ใช้ได้แล้วครับ

โพสเมื่อ : 15/9/2008 2:13

[ค้นหา ขั้นสูง]