เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

รบกวนถามปัญหาหน่อยนะครับ เรื่อง ตอนบูทเข้า window
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 5
คือว่า หลังจากที่ได้น้องมินท์มาครอบครองได้ 5 วัน ผมก็อยากทำการ ลง window ใหม่ เพราะเห็นหลายๆ ท่านในนี้บอกว่า พอลง sp3 แล้ว เครื่องเร็วขึ้น (ผมซื้อเครื่องแบบไม่มี license
ตอนซื้อที่ร้าน เค้าลงให้ครับ)

คราวนี้ หลังจากลงเสร็จแล้ว มีบางอย่างที่ไม่เหมือนเดิมเกิดขึ้นครับ คือ ตอนก่อนจะเข้า window มันมีให้เลือกอะครับ (ถ้าจำไม่ผิดเคยเห็นคล้ายๆ แบบนี้ ก็ตอนเวลาเราลง os สองอันในเครื่องเดียว ใช่ไหมครับ แต่อันนั้นรู้สึกบรรทัดล่าง มิใช่แบบนี้ )

Image Hosted by ImageShack.us

แบบนี้ ผมควรจะทำอย่างไรดีครับ? ลงใหม่อีกรอบ ดีไหม แล้วจะเป็นอีกไหมครับ หรือว่า ไม่ต้องลงใหม่ แต่มีวิธีแก้?

รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ

อ้อ ลืมครับ มีอีกอย่างครับ คือว่า หลังจากลง window เสร็จ ผมก็ลง driver ที่โหลดจากเวบ hp หมดแล้วทุกตัวนะครับ แต่ว่า รู้สึก มีอันนึงไม่เหมือนเดิมครับ คือ ตัวที่ควบคุม พวก wireless กับ bluetooth ทึ่คล้ายๆ wireless manager ในโทรศัพท์น่ะครับ มันหายไป ไม่มีครับ (รู้สึกว่า มันจะเป็นรูปเสาสัญญาณ หรือไรนี่อะครับ ) ผมเลยไม่แน่ใจว่า จริงๆ ล้ว มันเป็นของ hp เอง หรือว่า ร้านที่เค้าลง window ให้ผม เค้าลงเพิ่มให้ ตอนนี้ เหมือนกับว่า ถ้าเปิด ก็ต้องกดสวิทซ์ เปิดทั้ง wirelss กับ bluetooth เลย ถ้าปิด ก็ปิดคู่เลย

อย่างไร ขอขอบคุณล่วงหน้า สำหรับ คำแนะนำ หรือ คำตอบ นะครับผม

โพสเมื่อ : 6/9/2008 21:47
Transfer the post to other applications Transfer

Re: รบกวนถามปัญหาหน่อยนะครับ เรื่อง ตอนบูทเข้า window
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 92
.

มีวิธี ไม่ให้ถามนะครับ..

เข้าไปแก้ใน....ตามนี้ ครับ...

คุณ ผ่านมา ได้ตอบไว้ครับ..

http://www.trendypda.com/modules/newb ... e=flat&order=ASC&start=40

ส่วน เรื่อง การ ปิด บูลทูธ แยกกับ ไวเลส นั้น..

เท่าที่ทราบ ทำไม่ได้ ครับ..555

ปิด และ เปิด ปุ่ม เดียวกันครับ..

.

โพสเมื่อ : 7/9/2008 20:01
Transfer the post to other applications Transfer

Re: รบกวนถามปัญหาหน่อยนะครับ เรื่อง ตอนบูทเข้า window
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
ขึ้นซ้ำกัน โทษครับ

โพสเมื่อ : 7/9/2008 20:32

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

DISS เขียนว่า:
.

มีวิธี ไม่ให้ถามนะครับ..

เข้าไปแก้ใน....ตามนี้ ครับ...

คุณ ผ่านมา ได้ตอบไว้ครับ..

http://www.trendypda.com/modules/newb ... e=flat&order=ASC&start=40

ส่วน เรื่อง การ ปิด บูลทูธ แยกกับ ไวเลส นั้น..

เท่าที่ทราบ ทำไม่ได้ ครับ..555

ปิด และ เปิด ปุ่ม เดียวกันครับ..

.

เย้ ๆ ตามไปอ่านวิธีมาแล้วครับ แก้ได้เรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณมากครับ คุณ DISS (แล้วก็คุณ ผ่านมา ครับ )

ส่วนเรื่องการแยกปิด wireless กับ bluetooth ตอนที่ร้านเค้าลงตัว window ให้ ทำได้นะครับ ถ้าจำไม่ผิด จะมีรูปคล้ายๆ แบบนี้ เหมือนใน pda phone อะครับ

พอเราคลิกแล้ว จะขึ้นหน้าต่างมา แสดงสถานะ ครับ ว่า

wireless turn on
bluetooth turn on

แบบนี้อะครับ แล้วเราก็คลิก อีกที มันก็ turn off ทีละตัวได้ครับ

อย่างนี้ สงสัยคงไม่ได้มากับ driver ของทาง HP แน่เลย งั้นเดี๋ยวพรุ่งนี้ลองโทรไปถามทางร้านที่ซื้อดูอีกทีครับ

ขอบคุณมากครับ

โพสเมื่อ : 7/9/2008 20:35

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
driver ของ hp น่าจะมีให้นะครับ เพราะ notebook ผมที่เป็น hp ก็มีโปรแกรมช่วยลักษณะคล้ายๆ กันนี้ คือสามารถเปิดปิด wifi และ bluetooth อิสระแยกจากกันได้จากโปรแกรม utiility ตัวนี้ ลองค้นหาดูครับ ผมก็ไม่ได้ใช้น้องมิ้นท์ด้วยสิ เลยแนะนำได้แค่นี้

โพสเมื่อ : 7/9/2008 21:20

กลุ่ม:
สมาชิก
.

ดีจัง มี โปรแกรม มา ปิดแยกได้ด้วย..
ขอบคุณครับ คุณkiat

ถ้าแบบเดิมๆ มาจากโรงงาน ผม ไม่ทราบเลยน่ะครับ...55
เพราะ เครื่องผม ก็ มือสอง ครับ..

แล้วที่ สำคัญ..
ผม เองก็ไม่ค่อยรูู้็้เรื่องคอม น่ะครับ..
ลง วินโดว์ ยังไม่เป็นเลยครับ..555

ที่ บอกไป ก็เพราะ ได้อ่านจากที่นี่ ครับ..

ห้องนี้ ไม่ค่อย เคลื่อนไหว เท่าไหร

แวะมา บ่อยๆ นะครับ

.

โพสเมื่อ : 7/9/2008 22:26

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
สรุป ได้มาแล้วครับ ตัวเปิดปิด wireless กับ Bluetooth
มันมีชื่อว่า HP Wireless Assistant ครับ

รู้สึก ตัวนี้ มีหลายอันนะครับ โหลดตอนแรกตามที่เจ้าหน้าที่บอก รหัสอะไรจำไม่ได้ โหลดแล้วดันลงไม่ได้ เลยต้องโทรไปถามใหม่ แล้วหาอีกตัว ถึงลงได้ (หน้า Driver ของตัว mini เองไม่มีให้โหลดครับ )

ปล. ที่ผมใช้คือ sp39041 ครับ

โพสเมื่อ : 9/9/2008 16:34

กลุ่ม:
สมาชิก
.

เยี่ยมเลย ครับ

ไป หา มาลง มั่ง..

ขอบคุณครับ

.

โพสเมื่อ : 10/9/2008 1:13

มือใหม่
16/9/2008 13:01
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 17
ใช้ได้แต่ bluetooth turn on ครับ

wireless turn on มันไม่มีที่เปิด ไม่ทราบต้องโหลด ไดร์เวอร์ ตัวไหนมาเพิ่มครับ

โพสเมื่อ : 28/10/2008 23:03

[ค้นหา ขั้นสูง]