เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

e900 30 gb linux พอลง window แล้ว กล้องใช้ไม่ได้ค่ะ
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 8
เห็นไอคอนกล้อง web แต่พอเปิดเข้าไปแล้วเหมือนกล้องไม่เปิดค่ะ
อาการอย่างนี้เป็นเพราะอะไรคะ ดูใน bios แล้วก็ enable ค่ะ
รบกวนช่วยด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

โพสเมื่อ : 9/9/2008 17:36
Transfer the post to other applications Transfer

Re: e900 30 gb linux พอลง window แล้ว กล้องใช้ไม่ได้ค่ะ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ดูตรง eee utility tray ว่าปิดการทำงานของกล้องอยู่หรือเปล่า แล้ว windows ที่ติดตั้งเป็นเวอร์ชั่นปกติหรือแบบตัด แนะนำแบบปกติดีกว่า แบบตัดเขาอาจตัดการสนับสนุนกล้องออกไป

โพสเมื่อ : 9/9/2008 19:54

Re: e900 30 gb linux พอลง window แล้ว กล้องใช้ไม่ได้ค่ะ
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 30
ใช้ window ตัวไหนและแบบ ไหนครับ ผมขอแนะนำอย่างนี้ ครับ ลองลงdriver ใหม่อีกที น่ะครับ ใช้ แผ่นที่แถมมากับเครื่อง น่ะครับ เสร็จแล้ว ไปเปิดดู control panel เลือก ตรง hardware เลือก device manager แล้วลงดูว่า มันมี คำotherdevice แล้วมีเคร่องหมายคำถามขึ้นไหม ถ้ามีก็แสดงว่า hardware กับ driver ไม่รู้จักกัน ดังนั้นกล้องจึงใช้ไม่ได้ ปัญหาอาจเกิดจากตัว window เองที่ไม่สมบูรณ์ หรือไม่ตอนคุณ driver ไม่ ได้ลง api ก่อน เพราะว่าควรจะลง api ก่อนลง driver ตัวอื่นครับ วิธีที่แบบ บ้านๆ ของผม อีกวิธี คือ format ลงใหม่เลยครับ ผมแนะนำให้ลง win pro xp sp3 final ซึ่งผมใช้แล้วไม่มีปัญหา ดีครับ อย่าไปประหยัดพื้นที่เลย ครับ เพราะของคุณ ใช้ eee pc 900 HD พื้นที่เหลือเฟือ อีกอย่างตัวนี้ ลงไปแล้วกินพื้นประมาณ 4 gb เองครับ พอลง

โพสเมื่อ : 11/9/2008 10:27
Transfer the post to other applications Transfer

มือใหม่
22/8/2008 21:40
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 3
ผมมีข้อแนะนำครับเพราะเจอมากับตัว คือให้เข้าในไบออส แล้วตรง OS installation ต้องเป็น Finished นะครับ ไม่ใช่เป็น Start

โพสเมื่อ : 11/9/2008 21:49

[ค้นหา ขั้นสูง]