เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ใน linux เราจะทำ desktop shortcut ได้ไหม สำหรับโปรแกรมที่มาจาก window
มือสมัครเล่น
29/8/2008 19:54
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 84
ถ้าอย่างทำ short cut ของโปรแกรมจาก linux นี่ผมทำได้แล้วครับ เช่นทำ short cut ของ โปรแกรม vlc ให้มาอยู่ในหน้า FUN

แต่ถ้าผมอย่างทำ shortcut ให้โปรแกรมที่เป็น .exe เช่นเกมส์ flash ไปอยู่ที่หน้า fun ผมต้องทำยังไงครับ
(ไฟล์ อยู่ใน mydisk)

ปล. ผมให้ wine ครับใช้รัน หรือ install โปรแกรมได้ แต่อยากทำ shortcut นะครับ

โพสเมื่อ : 15/9/2008 19:54

[ค้นหา ขั้นสูง]