เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

(linux) จะเปลี่ยน สีรูป background ของ icon ต้องใช้คำสั่งอะระไร
มือสมัครเล่น
29/8/2008 19:54
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 84
ยกตัวอย่างเช่นผมต้องการเปลี่ยนส่วนที่เป็นสีเขียวเป็นรูปอื่นๆ

ซึ่งเป็นไฟล์ชื่อ green-bk.png

เนื่องจากผมไม่มีความรู้ linux มาก่อนก็เลยสร้างไฟล์รูปมาอันนึงแล้วใช้ชื่อเดียวกัน แล้วก็เอาไปวางใน

/usr/share/backgrounds/images/ ดื้นๆปรากฎว่าทำไม่ได้ครับ

ลอง search ตามเวบนอกแล้วเป็นว่าต้อง run ใน terminal นะครับ

แนบ ไฟล์:

jpg  bk.jpg (0.00 KB)

โพสเมื่อ : 16/9/2008 23:55

[ค้นหา ขั้นสูง]