เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

น้อง eee901 คีย์บอร์ดเปลี่ยนไป
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 112
สงสัยมือผมไปโดนปุ่มไรเข้า ทำให้ปุ่ม numlock ไม่ทำงาน งงอยู่ตั้งนาน
เลยตั้งสติใหม่นั่งมองคีย์บอร์ดซักพัก สังเกตุเห็นตัวเลขตัวเล็กๆอยู่ระหว่าง
ตัวอักษร 2 ตัวในปุ่มเดียวกันลองกดดูเรื่อยๆ เอ๊ะทำไมมันขึ้นมาแต่ตัวตรงกลาง
เลยคิดว่าน่าจะเป็นที่การเซ็ตอัพคีย์บอร์ดอย่างใดอย่างหนึ่งนี่แหละ ไม่ได้โดนไวร้งไวรัสอะไรหรอก
ว่าแล้วก็ลองเปิดใช้ปุ่ม numlock ดูก่อนเผื่อเราอาจไปกดปิดไม่รู้ตัว
แล้วจะเปิดใช้ยังไงหละ ก็ลองกดคีย์ลัดไปเรื่อยๆได้ผลแฮะ คีย์บอร์ดกลับมาเป็นปกติเหมือนเดิมคับ
ถ้าเพื่อนๆคนไหนเกิดอาการอย่างผมอย่าพึ่งโทษไวรัสหรือวินโดว์ซะก่อนนะคับ
แล้วถ้าใครรู้วิธีเปิด ปิด ปุ่ม numlock แบบถูกต้องก็ช่วยบอก
ต่อกันไปด้วยนะคับ เผื่อคนไม่รู้จะได้แก้ไขได้ถูก
ขอบคุณที่นั่งอ่านกันนะคับ ผมคงเก็บน้องอีไว้บ้านก่อนเพราะพรุ่งนี้คงได้ไปล่องแก่งหินเพิงซัก 2 วัน (เฮ้อล่องแก่งช่วงนี้อะนะ บ้ารึป่าวเนี่ยแต่ถ้าบ้าก็บ้ากันเกือบ 50 คนหละคับ)

แนบ ไฟล์:

jpg  Camera0002.jpg (0.00 KB)

โพสเมื่อ : 19/9/2008 2:30
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]