เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

Linux น้องวรรณ กับปัญหาเรื่องภาษาและการเชื่อมต่อ
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 6
เพิ่งถอยน้องวรรณมาให้น้องสาวได้ 2-3 คืนน่ะครับ ก็ตั้งใจว่าจะใช้ Linux ไปเรื่อยๆ แต่ตอนนี้ไม่แน่ใจว่าจะต้องลง XP รึปล่าว เพราะพอได้ลอง ใช้งานจริงก็ติดปัญหานิดหน่อยคือ...
1.ไม่สามารถจะเพิ่มภาษาอื่นๆในคีย์บอร์ดได้อีกนอกจากเท่าที่มีให้มา เพราะน้องสาวจำเป็นต้องใช้ภาษาอรับในการเรียน และทำการบ้าน
2.เวลาเปิดเว็ปไซท์ที่เป็นภาษาอรับ ฟอนต์จะอ่านยากมาก พยายามปรับเปลี่ยนทุกฟอนต์ของภาษาอรับแล้ว ก็ได้ผลใกล้ๆเคียงๆกัน
3.การเชื่อมต่อเน็ทด้วยมือถือ น้องผมใช้ซัมซุงอยู่ และผมไม่สามารถลง Samsung PC Studio บน Linux ได้ เลยไม่รู้ว่าจะคอนเน็คยังไง
ขอถามตามข้อเลยนะครับ ข้อแรก เราสามารถโหลดภาษาอื่นๆเพิ่มเติมสำหรับคีย์บอร์ดได้เหมือนที่เราเพิ่มภาษาไทยได้มั้ย ข้อสอง ถ้าเราลง IE ใน Linux จะช่วยแก้ปัญหาเรื่องฟอนต์ในหน้าเว็บได้รึปล่าว แล้วข้อสาม เราจะตั้งค่าการเชื่อมต่อเน็ตด้วยมือถือโดยไม่ต้องง้อโปรแกรม PC suite (ของยี่ห้อไหนก็ตาม) ได้มั้ยอ้ะครับ
ปัญหาทั้งหมดพอจะมีทางแก้ด้วยการปรับแต่ง เพิ่มเติมนิดๆหน่อยๆ หรือว่า...ต้องคิดเรื่องลง XP รึ OS อื่น ๆ อย่างเดืยวครับ
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบและการช่วยเหลือจากเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกคนครับ

โพสเมื่อ : 20/9/2008 13:06
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]