เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

« 1 2 (3)

Re: น้องวันไปสู่สุขคติแล้วครับ..
มือสมัครเล่น
17/9/2008 11:19
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 45
มีอะไรให้ช่วยได้ก็บอกนะครับ
ผมมีประสบการณ์อยู่ครับ

โพสเมื่อ : 24/9/2008 15:55
Transfer the post to other applications Transfer

Re: น้องวันไปสู่สุขคติแล้วครับ..
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 489
พอเสียบปลั๊กไฟ...หรือใส่เเบต..มันจะมีไฟสว่างขึ้นมาวูบหนึ่งครับ..คือที่บริเวรข้างสวิสต์เปิด-ปิด..กับบริเวณแสดงสถานะครับ.แล้วมันก็นิ่งไปเลย....แต่พอเสียงที่ชาร์ตพร้อมกับใส่แบต..มันจะมีไฟขึ้น..แสดงว่ากำลังใช้ไฟจากอแดปเตอร์..เ่ท่านั้นจริงๆครับ..และก็ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้คำปรึกษานะครับ...น้ำใจอันประเสริฐนี้ผมจะไม่มีวันลืมเลยครับ...ชาติหน้าฉันใด...เฮ้ย...ครั้งหน้าคราวใด..ผมจะปรึกษาสมาชิกในนี้ให้ถิ่ถ้วนก่อนลงมือทำการใดๆ.. นี่ดีนะ...จริงๆแล้วผมอยากจะทำเองจะตาย..แต่ด้วยจุดเชื่อมมันเล็กมากๆ...เลยให้ร้านดีกว่า....แต่สุดท้ายก็ไม่วาย....เศร้า

โพสเมื่อ : 24/9/2008 16:12
Transfer the post to other applications Transfer

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 89
อ้างถึง:

sancomnaon เขียนว่า:
....แต่พอเสียงที่ชาร์ตพร้อมกับใส่แบต..มันจะมีไฟขึ้น..แสดงว่ากำลังใช้ไฟจากอแดปเตอร์

ผมว่าเครื่องมันกำลังชาตแบทมากกว่าครับ

บางทีเวลาเครื่องติดแล้วก็ดับ อาจจะเป็นเพราะ มันเช็คความเร็วรอบของพัดลมระบายอากาศ หากพัดลมไม่หมุน หรือหมุนต่ำกว่าที่กำหนด มันจะทำการดับเครื่องเพื่อป้องกัน CPU ไหม้ครับ

โพสเมื่อ : 24/9/2008 20:50

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 38
อาการเดียวกับชองผมครับ เวลาเสียบแบท แล้วเครื่องจะมีไฟสีส้มแวปนิดนึง
เวลากดเปิดเครื่องจะมีไฟสีเขียวแวปนึง

ถ้าอาการนี้ แสดงว่า บนบอร์ด มีจุดชอท ครับ
เมนบอร์ดมันฉลาดพอครับ ถ้ามีอาการชอท มันจะไม่ยอมให้ไฟเข้าเครื่องครับ
ถ้าหาจุดชอทเจอจะหายครับ
ผมเป็นมาแล้วครับ

โพสเมื่อ : 24/9/2008 20:52

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 489
เวลาเสียบแบท แล้วเครื่องจะมีไฟสีส้มแวปนิดนึง
เวลากดเปิดเครื่องจะมีไฟสีเขียวแวปนึง""""แต่ของผมมันมีแค่ตอนเสียบแทบเท่านั้นครับ..เวลากดเปิดเครื่อง...ไม่เห็นมีอะไรเกิดเลย....ผมเองก็่คิดว่ามีจุดที่ทำใหไฟซ็อต...พยายามขูดตะกั่วจนหมดแล้วครับ..แต่ก็ไม่หาย...

โพสเมื่อ : 24/9/2008 21:24

มืออาชีพ
21/7/2008 22:35
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 114
ขอดูรูปตัวบอร์ดแบบซูมชัดๆหน่อยได้หรือไม่ครับ ถ้าไม่ถึงขนาดลายทองแดงหลุด คงยังพอไหว แต่ถ้าหลุดที่จุดต่อคงได้ซ่อมกันแบบลึกซึ้งแน่เลย พวกนี้เค้าชอบทำแบบ multilayer ซะด้วย แต่ได้ลองทำก่อนดีกว่าที่จะไม่ทำอะไรแล้วปล่อยให้มันตายไปเฉยๆครับ สู้เค้าไอ้มดแดง

โพสเมื่อ : 24/9/2008 22:29

[ค้นหา ขั้นสูง]