เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

« 1 2 (3)

Re: เรื่องน้องวรรณ 12,000 อัพเดทด้วยความหวังดี
มืออาชีพ
19/2/2008 16:58
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 359
ตอนนี้เว็บเจ้าของร้านที่รับสั่งซื้อน้องวรรณ 12,000
ในส่วนของ shop เข้าไม่ได้แล้วนะครับ แต่มีคำชี้แจงไว้ดังนี้ครับ

"เนื่องจากมีการสั่งซื้อสินค้ามาเป็นจำนวนมากทำให้ทางเราเบิกสินค้าออกมาให้ ลูกค้าได้ไม่ทันทางเราจึงขอปิดรับ Order และจะ Clear รายการสั่งซื้อของลูกค้าทั้งหมดก่อนลูกค้าที่โทรมาสั่งจองทางเราได้จด Order และเบอร์โทรทั้งหมดของลูกค้าไว้แล้ว "ระวังผู้ที่แอบอ้างทางเราไม่มีระเบียบการให้เก็บเงินลูกค้าก่อน""

นอกนั้นหน้าจอ ขาวๆโล่งๆ ไม่มีสิ่งมีชีวิตใดๆหลงเหลืออยู่เลย -_-'

ปล.แต่ส่วนให้บริการ server ยังเปิดอยู่ปรกติครับ

โพสเมื่อ : 30/9/2008 13:19

Re: เรื่องน้องวรรณ 12,000 อัพเดทด้วยความหวังดี
มือใหม่
16/8/2008 10:19
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 2
ขออนุญาตเล่าสู่กันฟังนะครับ ผมเป็นคนนึงที่อยากจะซื้อน้องวรรณแต่เผอิญงบไม่เยอะ ก็เลยเล็งรุ่น 110ไว้ แต่ใจจริงอยากได้รุ่น 150เพราะเป็นฮาร์ดดิส ติดว่าราคามันยังสูงอยู่มาก ในตอนที่มีคนโพสข่าวเรื่องน้องวรรณหมื่นสองพร้อมลิ้งให้ไปเว็บสั่งซื้อของ ผมรีบเปิดลิ้งแล้วโทรไปสั่งตอนบ่ายสองโมงในวันนั้น ผมได้ถามผู้ขายทำไมถึงลดราคาต่ำขนาดนี้ เค้าบอกว่าโดนกดดันให้ทำยอด ผมก็เลยยืนยันสั่งไป 1 เครื่องสีดำ แล้วนัดรับสินค้าที่บ้านผมเองตอน 2ทุ่มตรง พอ 2ทุ่มผมโทรไปเค้าบอกว่ากำลังเครียร์สต็อกอยู่ แล้วถามผมว่ามารับเครื่องที่ฟอร์จูนได้มั้ย ผมบอกว่าดึกแล้วคงไม่สะดวก เค้าก็บอกว่างั้นไม่เป็นไรให้รอหน่อย เพราะเดี๋ยวต้องออกไปส่งของให้หลายคน ผมก็รอจน 3 ทุ่มครึ่ง โทรไปอีกครั้งนึง เค้าบอกว่าออกมาแล้วฝนตก รถติด ให้รออีกแป๊บนึง พอรอถึง 4 ทุ่ม เค้าก็มาส่งให้ครับ ขับรถฮอนด้าซีวิกตัวใหม่สีดำซะด้วย สวยมาก(เหอๆ) ตอนนั้นฝนยังตกปอยๆ อยู่ครับ ผมเช็คสภาพกล่อง ทุกอย่างเนียบยังไม่ได้แกะเลยครับ ผมถามไม่มี true wi-fi แถมให้เหรอ เค้าบอกว่าล็อตใหม่ไม่มีแถมให้ครับ แล้วผมก็ให้ค่าส่งเค้าไป 200 บาทตามตกลงกันไว้ตอนโทรสั่งของ รวม 12200บาท และคนขายก็บอกว่าวันนี้เหนื่อยมากเพราะเค้าคนเดียวส่งไปร้อยกว่าเครื่องแล้ว ในตอนนั้นผมลืมขอใบเสร็จไปเลย แต่ก็ไม่เป็นไรเพราะตอนนี้ใช้มาเกือบ2สัปดาห์แล้วเครื่องยังไม่มีปัญหา ตอนนี้เล่นเกมส์the thing อยู่ครับ เหอๆ โชคดีจริงๆ

โพสเมื่อ : 30/9/2008 15:17
Transfer the post to other applications Transfer

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 11
^
^
^
มีรูปให้ดูหน่อยใหมครับ ?

โทษนะ ผมอาจจะระแวงไปหน่อย เพราะุคุณพึ่งสมัครมาใหม่แล้วเข้าตอบกระทู้นี้กระทู้แรกเลย

ถ้าคุณไม่ดักคอว่าไม่ได้ขอใบเสร็จ ผมอาจจะขอดูใบเสร็จด้วย

ขออภัยอีกครั้งที่มองโลกในแง่ร้าย ไม่ได้อคตินะ แต่อดคิดไม่ได้

โพสเมื่อ : 30/9/2008 16:28
Transfer the post to other applications Transfer

มืออาชีพ
23/9/2008 17:36
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 217
ผมสั่งไปตั้งแต่ 10 กย. จนบัดนี้ยังไม่มีการติดต่อกลับเลยครับ ช่วงอาทิตย์แรก โทรตามวันเว้นวันเลยครับ บอกว่าได้แน่ๆ จะโทรแจ้งนัดรับของ ผลัดไปเรื่อย จนบัดนี้ล่ะครับ ตอนนี้ได้ น้องอี๊ 1000 สีดำ มาใช้แล้ว ถูกใจมากเลยครับ

โพสเมื่อ : 30/9/2008 16:41

มือใหม่
28/9/2008 13:25
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 6
ผมจะบอกว่า ผมอ่ะโทรคนแรกๆ เลยจาก ocz สั่งไปหลายเครื่องด้วย ยังไม่เห็นได้ของเลย ส่วนที่ว่าเค้าส่งร้อยกว่าเครื่อง ก็ไม่เห็นมีคนมายืนยัน น่าจะมีคนออกมาบอกมากกว่านี้ครับ

แต่ที่จริงในใจก็แอบอิจฉาลึกๆ นะ อิอิ

โพสเมื่อ : 30/9/2008 18:35

มืออาชีพ
23/1/2008 20:53
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 316
confirm ว่ามีคนได้เครื่องไปจริงๆ ทั้งหมดไม่ถึง 5 คนครับท่าน
ตอนนี้เจ้าของเว็บหนีหนี้ไปเรียบร้อย ได้เงินไปเป็นแสนๆ

โพสเมื่อ : 30/9/2008 18:58

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

TheD เขียนว่า:
confirm ว่ามีคนได้เครื่องไปจริงๆ ทั้งหมดไม่ถึง 5 คนครับท่าน
ตอนนี้เจ้าของเว็บหนีหนี้ไปเรียบร้อย ได้เงินไปเป็นแสนๆ

เรื่องปิดเว็บหนี อันนี้ผมไม่แน่ใจว่าเป็นการหนี หรือตั้งหลักของเค้านะครับ
เพราะวันแรก มี 2-3 เครื่อง หรือที่คุณ TheD แนะนำว่ามีราว 4-5 เครื่อง
ที่ได้เครื่องไปจริง แต่รูปแบบ มันก็แปลกจนต้องเอามาชวนคุยกัน

แต่ทั้งนี้ ผมเองก็ไม่ได้จะมาโพสเพื่อ "แนะนำ" กันนะครับ
เพราะจริงๆ กระทู้เรื่องนี้ เคยถูกแบนไปแล้ว โดยที่ผมก็เข้าใจสาเหตุ
และยอมรับในกฏทุกข้อนะครับ แต่เนื่องจากเรื่องมันแปลกไปหน่อย
เลยอยากเอาข่าวมาอัพเดทกัน เผื่อว่าเกิดอะไรไม่ดีสมาชิกของที่นี่
จะได้ไหวตัวทัน แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น เท่าที่ผมเจอ ทางร้านแม้จะแปลกๆ
แต่ก็ไม่ได้เรียกเก็บเงินลูกค้า หรือมีค่ามัดจำเครื่องใดๆนะครับ
กรณีนี้ก็การันตีได้อย่างนึงว่าทางร้านคงไม่ได้โกง
(เว้นแต่มีคนอื่นโดน
ซึ่งผมไม่รู้ แต่เท่าที่รู้ยังไม่เห็นนะครับ)

แต่การไม่ได้โกงนั้น ก็ทำให้หลายๆคน "เสียเวลา" และ "เสียความรู้สึก"
ไม่ใช่แค่กับร้านนะครับ แต่กับ Acer ผมว่าก็โดนภาพลักษ์แย่ๆไปอีก
และยังไปกระทบกับห้อง Market Place เต็มๆ

อีกไม่นานก็จะงานคอมเวิร์ดแล้ว
อดใจรอกันอีกนิด คงได้ซื้อแบบสบายใจ เต็มไม้เต็มมือกันจริงๆ
ถึงตอนนั้น ราคาเท่าไรคงชัดเจนล่ะครับ ^-^

โพสเมื่อ : 30/9/2008 20:30

มืออาชีพ
23/1/2008 20:53
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 316
เรื่องที่ผมรู้คือคุยกับน้องคน(ขอเรียกว่าน้อง ก ละกัน)ที่รับเครื่องมาขายจาก dealer เจ้าหนึ่ง(ไม่แน่ใจว่าเป็นคนที่เปิดเว็บขายหรือไม่)

น้อง ก ได้สั่งเครื่องจาก dealer แล้วชำระเงินไปประมาณ 3 แสนกว่าบาท เป็นเวลากว่า 2 อาทิตย์แล้วที่สั่งเครื่องไปแล้วยังไม่ได้ แต่ทาง dealer บอกว่าสั่งของให้ไปแล้ว และน้อง ก ต้องการดูเอกสารการสั่งซื้อของ dealer ทาง dealer ก็บ่ายเบี่ยงมาตลอด อย่างงี้จะให้คิดยังไงครับ

ลูกค้าไม่มีเสียอยู่แล้วเพราะไม่ได้โอนเงินครับ
แต่น้อง ก และผู้ค้าคนอื่นๆ ที่สั่งของกับ dealer ต้องจ่ายเงินไปก่อน ถึงจะได้รับเครื่อง เพราะการสั่งของแต่ละครั้ง ต้องชำระเป็นเงินสดเท่านั้น ถ้าเป็นบัตรเครดิตจะโดนช๊าตเพิ่ม 1.5% ครับ ซึ่งไม่มีใครอยากเสียเงินค่าต้นทุนเพิ่มแน่ๆ

โพสเมื่อ : 30/9/2008 21:41

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

TheD เขียนว่า:
เรื่องที่ผมรู้คือคุยกับน้องคน(ขอเรียกว่าน้อง ก ละกัน)ที่รับเครื่องมาขายจาก dealer เจ้าหนึ่ง(ไม่แน่ใจว่าเป็นคนที่เปิดเว็บขายหรือไม่)

น้อง ก ได้สั่งเครื่องจาก dealer แล้วชำระเงินไปประมาณ 3 แสนกว่าบาท เป็นเวลากว่า 2 อาทิตย์แล้วที่สั่งเครื่องไปแล้วยังไม่ได้ แต่ทาง dealer บอกว่าสั่งของให้ไปแล้ว และน้อง ก ต้องการดูเอกสารการสั่งซื้อของ dealer ทาง dealer ก็บ่ายเบี่ยงมาตลอด อย่างงี้จะให้คิดยังไงครับ

ลูกค้าไม่มีเสียอยู่แล้วเพราะไม่ได้โอนเงินครับ
แต่น้อง ก และผู้ค้าคนอื่นๆ ที่สั่งของกับ dealer ต้องจ่ายเงินไปก่อน ถึงจะได้รับเครื่อง เพราะการสั่งของแต่ละครั้ง ต้องชำระเป็นเงินสดเท่านั้น ถ้าเป็นบัตรเครดิตจะโดนช๊าตเพิ่ม 1.5% ครับ ซึ่งไม่มีใครอยากเสียเงินค่าต้นทุนเพิ่มแน่ๆ

อ๋อ .. เข้าใจแล้วครับ
ขออภัยด้วย ผมมองจากมุมที่เจอ คือ End user ครับ
เลยไม่ทราบว่า มีการสั่งเป็นล๊อตใหญ่ๆกันอีกต่อ

แต่ถ้าเป็นมุมของผู้เสียผประโยชน์ขนาดนั้น
ผมว่า น่าจะไปให้ถึงออฟฟิศเค้าเลยนะครับ
(ต่างจังหวัดนะ ออฟฟิศกรุงเทพฯไม่ใช่สำนักงาน)
เพราะเสียเงินเยอะขนาดนั้น กับเวลาของงานคอมที่ใกล้เข้ามา
เดี๋ยวปล่อยของไม่ออก ขาดทุนเสียเปล่าๆน่ะครับ

โพสเมื่อ : 1/10/2008 3:04

มือสมัครเล่น
26/8/2008 20:51
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 71
คราวนี้เป็นการหักเหลี่ยมของผู้ค้า ยี่ปั๊ว โกงซาปั๊ว.... น่ากลัวครับ

โพสเมื่อ : 1/10/2008 8:54
Music Player : iPod Nano Gen1 2GB-->iPod Touch Gen2 8GB

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 4
อ้างถึง:

wazzi เขียนว่า:
ขออนุญาตเล่าสู่กันฟังนะครับ ผมเป็นคนนึงที่อยากจะซื้อน้องวรรณแต่เผอิญงบไม่เยอะ ก็เลยเล็งรุ่น 110ไว้ แต่ใจจริงอยากได้รุ่น 150เพราะเป็นฮาร์ดดิส ติดว่าราคามันยังสูงอยู่มาก ในตอนที่มีคนโพสข่าวเรื่องน้องวรรณหมื่นสองพร้อมลิ้งให้ไปเว็บสั่งซื้อของ ผมรีบเปิดลิ้งแล้วโทรไปสั่งตอนบ่ายสองโมงในวันนั้น ผมได้ถามผู้ขายทำไมถึงลดราคาต่ำขนาดนี้ เค้าบอกว่าโดนกดดันให้ทำยอด ผมก็เลยยืนยันสั่งไป 1 เครื่องสีดำ แล้วนัดรับสินค้าที่บ้านผมเองตอน 2ทุ่มตรง พอ 2ทุ่มผมโทรไปเค้าบอกว่ากำลังเครียร์สต็อกอยู่ แล้วถามผมว่ามารับเครื่องที่ฟอร์จูนได้มั้ย ผมบอกว่าดึกแล้วคงไม่สะดวก เค้าก็บอกว่างั้นไม่เป็นไรให้รอหน่อย เพราะเดี๋ยวต้องออกไปส่งของให้หลายคน ผมก็รอจน 3 ทุ่มครึ่ง โทรไปอีกครั้งนึง เค้าบอกว่าออกมาแล้วฝนตก รถติด ให้รออีกแป๊บนึง พอรอถึง 4 ทุ่ม เค้าก็มาส่งให้ครับ ขับรถฮอนด้าซีวิกตัวใหม่สีดำซะด้วย สวยมาก(เหอๆ) ตอนนั้นฝนยังตกปอยๆ อยู่ครับ ผมเช็คสภาพกล่อง ทุกอย่างเนียบยังไม่ได้แกะเลยครับ ผมถามไม่มี true wi-fi แถมให้เหรอ เค้าบอกว่าล็อตใหม่ไม่มีแถมให้ครับ แล้วผมก็ให้ค่าส่งเค้าไป 200 บาทตามตกลงกันไว้ตอนโทรสั่งของ รวม 12200บาท และคนขายก็บอกว่าวันนี้เหนื่อยมากเพราะเค้าคนเดียวส่งไปร้อยกว่าเครื่องแล้ว ในตอนนั้นผมลืมขอใบเสร็จไปเลย แต่ก็ไม่เป็นไรเพราะตอนนี้ใช้มาเกือบ2สัปดาห์แล้วเครื่องยังไม่มีปัญหา ตอนนี้เล่นเกมส์the thing อยู่ครับ เหอๆ โชคดีจริงๆ

ผมเหมือนกับคุณ wazzi อีกคือ ได้รับเครื่องแล้ว และคุณส่งก็ขับ handa
ตัวใหม่สีดำมาส่ง ผมบังเอิญโชคดีเห็นกระทู้ขายเขาตั้งแต่วันแรกที่เขาโพสต์
และเห็นว่าไม่ต้องมีการมัดจำเลยสั่งไป ตอนบ่ายโมงครึ่ง ก็มีการโทรตามอยู่
หลายครั้งหลังจากที่สั่งไป เพราะได้รับคำยืนยันว่าจะได้วันนั้นแน่นอน
แต่เขาบอกว่าจะมาส่งให้ที่บ้านเลย ก็ไม่ซีเรียสมากเพราะไม่ได้ไปรอที่ไหน
และอีกอย่างคือมันถูกกว่าที่อื่นมาก สุดท้ายได้เครื่องวันนั้นเลยตอน 23:00
คือใหม่แกะกล่องเลย ไม่มี wifi เพราะเป็นล๊อตใหม่เหมือนที่คุณwazzi บอก
OSยังไม่ได้ลงแต่มีลักษณะเป็น PreInstrall มาตือเปิดเครืองมาก็จะเข้าจอ
สีฟ้าแล้วให้ คลิก next ไปเหมือนลง windows เอง โดยที่มี โปรแกรมอยู่
ในเครื่องให้แล้ว ก็โอเคครับ แบต 6cell มีซอง มีกระเป๋า ครบ ต่อเน็ทลง
ทะเบียนของเวป Acer ก็เอา Serial ใต้เครื่องป้อนเข้าไป เสร็จระบบแจ้ง
Model A150 ขึ้นมาเอง ก็สบายใจครับ
ยืนยันได้ครับ แต่หลังจากนั้นก็ตามที่อ่านกันแหละครับ ได้ช้าเพราะผมอยาก
ได้อีกโทรไปก็เหมือนเพือนๆบอก ต้องรอของน้อย คนต้องการเยอะไม่พอครับ
เมล์ผม 8april@windowslive.com เมล์มาถ้าได้ครับ ไม่ใช่หน้าม้าไม่โกหกครับ

โพสเมื่อ : 4/10/2008 11:23

[ค้นหา ขั้นสูง]