เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

สาเหตุของถูกแต่ไม่มีของคับ..ใจเย็นนิดหนึ่ง
มือสมัครเล่น
21/9/2008 20:37
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 48
ธรรมชาติอ่ะคับของแบบนี้...เขาก็เอาคนที่ต้องการใช้เงินแต่บัตรเครดิตเต็มไปขอวงเงินเพิ่ม..มีคนนอกมานั้งทำรายการให้ หัก 10000 ละ 2500 บาท บวกค่าดำเนินการ 500 บาท ก็ลงเป็นซื้อคอมพิวเตอร์ แล้วก็จ่ายกันไป เจ้าของบัตรได้เงินไปใช้ คนเดินเรื่องได้เครื่องไป.. แล้วหาคนที่สนใจมาซื้อ.. แต่คิดให้นะคับ.เครื่อง acer aspire one 150 สมมุติ ราคา 15000 หักนอกระบบ 3750 ค่าดำเนินการอีก 500 บาท แต่คิดราคารับซื้อ 12000 เจ้าของบัตรรับเงินไป 12000-3750-500 เหลือเงินไปใช้ 7750 เองเท่านั้น ส่วนคนติดต่อ ได้เงินไป4250 ค่าเหนื่อย ส่วนเครื่องเอาออกขาย ร้านหรือไม่ก็ลงประกาศ ขายตามเว็บแต่ส่วนหญ่ร้านจะรับซื้อคืนคับ ไม่เกี่ยวกับที่ศูนย์เขานะคับ ร้านข้างนอกอย่างเดียว..ที่รับคืน แต่เขาจะรู้กันอยุ่แล้ว ที่ไหนกันมั้งที่ทำแบบนี้ คงมีคำถามต่อแน่ถ้าเอกสารไม่ผ่านล่ะทำไง ก็ตัวใครตัวมัน ล่ะคับ แต่ส่วนใหญ่จะผ่านเพราะในรายการที่ลงเขาไม่ลงเป็นเครื่องnotebookหรอกอาจจะลงเป็นอย่างอื่น เช่น เครื่องซักผ้า เครื่องเสียงเสียมากกว่า เพราะฉะนั้นในใบส่งมอบของก็เป็นตามรายการที่ยกตัวอย่าง..ไม่เจอหรอกคับnotebook ที่ท่านไปซื้อมา และที่สำคัญผมว่าเอกสาร ของแถมตามรายการก็ร้องเอากับร้านที่ซื้อได้ ถ้าเขาไม่แยกขายอีกนะ แต่เราจะไม่ได้ใบเสร็จก็เท่านั้นเพราะมันไม่ตรงกับรายการที่ซื้อไป..แต่s/nของเครื่องก็ตรงคับแต่ตรวจหน่อยก็ดี เอามาลงรับประกันเครื่องได้ ที่ว่าสั่งไปไม่ได้เครื่องเพราะว่ายอดสั่งมันเยอะคับ ส่วนใหญ่เขาไปเหมากันกับ องค์กรใหญ่ๆๆเลยสั่งที่เป็น10ๆเครื่อง แต่มาหากันที่ก้ได้ไป3-4เครื่องคับ ต้องรอหน่อย..ของดีราคาถูกต้องใจเย็นๆคับ...เคยเข้าไปติดต่องานที่ บ.แห่งหนึ่ง ทุกคนในสำนักงานใช้noteกันหมดเลยไม่มีเครื่องpcซักตัว โห้ละลานตามาก เป็นร้อยๆเครื่องเลยคับ ถามคนที่นั้นเขามีนโยบายให้พนักงาน ใช้notebookกันเพราะเหตุผล 1.ประหยัดไฟ 2.ทุกคนมีเครื่องก็ต้องบำรุงรักษาเอง บ.ไม่ต้องออกค่าซ่อมบำรุง 3.งานไม่เสร็จเอาไปทำต่อที่บ้านยังได้ 4.ค่าลิขสิทธิ์ต่างๆไม่ต้องเสีย ไม่ต้องบอกนะคับว่าเอามาจากไหน 5.งานทั้งหมดความลับเอกสารลับก็ถูกใส่รหัสทั้งนั้นไม่ต้องกลัวใครมาเปิดเอางานเจ้าของเครื่องไปไหน6.ร้อยทั้งร้อยคับ ดูแลยังกะลูก ไม่ทิ้งขว้าง ไม่เปิดทิ้ง และที่สำคัญ ไม่ต้องมีใครคอยเดินตามปิดด้วย ...จริงม่ะคับ มีกันทุกคนเลย เพราะ บ.เขาออกให้ครึ่งหนึ่ง คุณซื้อมาเท่าไหรเอาบิลไปเบิก ได้ครึ่งหนึ่ง แหล่มเลยคับงานนี้...นอกเรื่องมาเยอะที่นี้ก็รู้แล้วนะคับว่าเครื่องมันไปอยู่ไหนกันหมดเป็นล๊อดๆ...คับ

แนบ ไฟล์:

jpg  vistaleaf_014_1.jpg (0.00 KB)

โพสเมื่อ : 28/9/2008 12:12

Re: สาเหตุของถูกแต่ไม่มีของคับ..ใจเย็นนิดหนึ่ง
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 495
ถ้าเป็นแบบนี้จริงๆ ผมก็คงไม่เอาแล้วล่ะครับ รู้สึกไปช่วยเค้าเอาเปรียบคนอื่นยังไงไม่รู้สิครับ

ไว้รอไปซื้องานคอมเวิลด์เอาเลยดีกว่า สบายใจดี

โพสเมื่อ : 28/9/2008 12:51
Transfer the post to other applications Transfer

Re: สาเหตุของถูกแต่ไม่มีของคับ..ใจเย็นนิดหนึ่ง
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 77
พี่ผมที่อยู่ในวงการคอมก็บอกว่ามันต้องมาด้วยวิธีทำนองนี้ ไม่งั้นไม่ได้ราคาขนาดนี้หรอกครับ ทำให้คนที่ขายมือสองต้องเดือดร้อนด้วยราคาน่าเกลียดแบบนี้

โพสเมื่อ : 28/9/2008 13:38

19/8/2008 22:32
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 50
ok จะรอครับ

โพสเมื่อ : 28/9/2008 17:44
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]