เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

อ่านเจอเรื่องไรสาระที่น่ากลัวๆมา
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 426
แต่ไม่เอามาแปะละกัน เดี๋ยวจะงมงายเกิน
เว็บนี้เนื้อหาไฮเทค

สรุปว่าเดือนหน้าตุลาคมนี่จะมีเรื่องไม่ดีไม่ดีเกิดขึ้น
ภัยทางธรรมชาติประเภทนำ้และแผ่นดินไหวอ่ะค่ะ
(เดือนกย.พม่าไหวที่5กว่าๆริกเตอร์มั้งฟังผ่านๆ)
มันอาจจะร้ายแรกมากเหมือนที่ชาติอื่นๆเจอ
แต่พื้นที่ที่จะเดือนร้อนคือ กทม และ ปริมณทล

เอาเป็นว่าจริงไม่จริงไม่ทราบแต่แอบเกิดอาการวิตก แล้วก็แอบหวังว่ามันจะไม่จริง
สิ่งศักดิ์จะคุ้มครองให้ทุกคนปลอดภัยไม่อยากเห็นการสูญเสียและน้ำตา

ก็โลกทุกวันนี้มันแปลกๆแล้วไม่ค่อยมีใครที่จะเคยมองหรือเห็นใจโลก
และพื้นแผ่นดินที่เราอยู่เลยมีแต่เห็นแก่ตัวและผลประโยชน์ของตัวเองและ
ไม่เคยแบ่งปันน้ำใจให้กันไม่ได้โทษว่าใครผิดหรือจะยกตัวว่าเราเป็นคนดี
อาจจะเพราะว่าสภาวะมันพาไป แต่โลกอาจจะรับภาระนี้ต่อไปไม่ไหวแล้วก็เลยถึงเวลาแล้ว
ทุกๆอย่างย่อมเกิดจากเหตุ และนี่อาจจะเป็นผลจากการกระทำของเราเอง
ทั้งเทคโนโลยี่ต่างๆที่สร้างมาเพื่อนอำนวยความสะดวกให้เรา
เราต้องรับผลแห่งการกระทำของเรา

ยังไงก็ตาม เราไม่ได้บ้านะ
พี่ที่ทำงานเรานะมีเรือพายย้ายของขึ้นบนชั้นบนของบ้าน ตุนอาหารแห้งเพียบเลย
เรายังแอบขำเลย แต่ขออย่าให้มีอะไรเกิดขึ้นจริงเลย ถ้าจะมีก็ไปที่อื่นเถอะ อย่ามาเกินที่นี่เลย
วิตกเกินเหตุไหมเนี่ย เฮ้อ เอาเป็นว่าขอให้ตั้งสติให้ดีถ้าเกิดอะไรขึ้น ขอให้ทุกคนปลอดภัย
ถ้าไม่มีอะไรเกิดขึ้นจะกลับมาขำซะให้เข็ด บุญรักษาค่ะ

โพสเมื่อ : 1/10/2008 0:10

Re: อ่านเจอเรื่องไรสาระที่น่ากลัวๆมา
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 62
ไม่แน่นะครับตอนนี้
อะไรแปลกๆก็เกิดขึ้นได้ในประเทศไทยครับ

โพสเมื่อ : 1/10/2008 14:39
Transfer the post to other applications Transfer

Re: อ่านเจอเรื่องไรสาระที่น่ากลัวๆมา
มืออาชีพ
10/2/2008 18:43
จาก sarat.00@hotmail.com
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 264
ผมไปอ่านเจอมาว่าปี 2012 จะิเกิดภัยธรรมชาติร้ายแรง ก็คือ ทิศเหนื กับ ทิศ ใต้ จะสลับกันอ่ะคับ ถ้าอยากรู้เพิ่ม หาในgoogle แต่ผมเชื่อ

ปล.ไม่ได้บ้าน่ะ

โพสเมื่อ : 3/11/2008 10:36
Transfer the post to other applications Transfer

มือสมัครเล่น
17/6/2008 13:02
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 38
ท่านครับ ถ้าบอกว่าคอมมันจะเล็กลงเท่าเล็ปมือนี้ ผมว่าน่าเชื่อมากกว่าครับ ใครจะมาทำนายว่าจะเกิดภัยธรรมชาติในเดือนนั้นเดือนนี้ล่วงหน้า โดยเฉพาะแผ่นดินไหวนะครับ อย่าเพิ่งไปฟัง เพราะขนาดชุปเปอร์คอมพิวเตอร์ รับข้อมูลจากภูเขาไฟจากทั่วโลก มันยังทำนายล่วงหน้าได้ไม่เกิด 10 นาทีเลยท่าน(อันนี้เห็นว่าที่ญี่ปุ่นเขาทำได้กันแล้ว แต่ก็ยังไม่แม่นยำเท่าไร) อันนี้ทำนายล่วงหน้าเป็นเดือนเป็นปี เชื่อได้ยากครับ

โพสเมื่อ : 3/11/2008 13:19

[ค้นหา ขั้นสูง]