เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ขอคำปรึกษาจากผู้เชี่ยวชาญหน่อยครับ
มือใหม่
1/10/2008 18:19
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 20
พอดีผมไม่ค่อยเก่งเรื่องซื้อของแบบนี้หน่ะครับ ผมอยากจะซื้อโน๊ตบุ๊กสักตัวนึงหน่ะครับ อยากได้แบบตัวเล็กๆไม่จำเป็นต้องเป็น netbook น่ะครับ แบบที่ว่าพกพาสะดวก ประสิทธิภาพในการใช้งานดีที่สุดคุ้มที่สุดหน่ะครับ งบประมาณก้อไม่เกิน 18xxx คับ อยากจะขอคำปรึกษาหน่อยน่ะครับว่าควรจะซื้อโน๊ตบุกของอะไรดีครับ รบกวนด้วยน่ะครับ

โพสเมื่อ : 1/10/2008 19:03
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ขอคำปรึกษาจากผู้เชี่ยวชาญหน่อยครับ
มืออาชีพ
จาก ???
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 136
ขอตอบแบบไม่ใช่ผู้เชียวชาญนะครับ เป็นความเห็นของผมเอง

ต้องถามก่อนครับว่าโน้ตบุ๊คตัวเล็กๆนี่ประมาณไหนครับจอประมาณกี่นิ้วดี ใช้ทำงานอะไรบ้างครับ ส่วนใหญ่โน้ตบุ๊คตัวยิ่งเล็กยิ่งแพงครับ

ถ้าเป็นเน็ตบุ๊คชั่วโมงนี้เชียร์ ASUS 1000H ครับ แล้วก็ซื้อ DVD EXTERNAL อีกตัวอยู่ในงบครับ วันไหนไม่จำเป็นต้องใช้งานแผ่นก็ไม่ต้องพก DVD EXTERNAL ไปครับสะดวกดี

โพสเมื่อ : 1/10/2008 19:22
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ขอคำปรึกษาจากผู้เชี่ยวชาญหน่อยครับ
มืออาชีพ
12/9/2008 13:15
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 340
ตอบยากนะคะเนี่ย

โจทย์กว้างมากเลย

คำถามโลกแตกอีกต่างหาก "ซื้อของอะไรดี"

ถ้าตัวเล็กๆ แต่ไม่ใช่เน็ตบุ๊ค === จะแพงเอานะคะ

ใช้งานดีที่สุด คุ้มที่สุด ==== อันนี้ก้ออยู่ที่ดวง กับการใช้งาน

ซื้อให้ตรงกับความต้องการของเราดีกว่าค่ะ ใช้งานแบบไหน

จะได้หาตัวเลือกที่ถูก และตรงกับใจเราค่ะ

โพสเมื่อ : 1/10/2008 19:26

มืออาชีพ
15/7/2008 22:32
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 203
ผมว่าลองไปเดินดูของจริงก่อนไหมครับ ชอบตัวไหนบ้าง

ก็เอามาคุยในนี้ดีกว่าไหมครับ จะได้ช่วยแชร์ไอเดีย

โพสเมื่อ : 1/10/2008 23:09

"Happiness is only real when shared"

มืออาชีพ
31/3/2008 22:06
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 104
ขอวัตถุประสงค์การใช้งานด้วยครับ
จริง ๆ ถ้าไม่ได้ทำงานหนัก ๆ มากนัก ใช้ฮาร์ดิสค์เยอะ ๆ แรมเยอะ ๆ กราฟฟิคเยอะ ๆ แค่งาน text งานออฟฟิศธรรมดา ดูหนังฟังเพลงบางโอกาส
เนตบุ๊ค กับ external dvd ก็น่าจะเพียงพอแล้วครับ ซึ่งถ้าเป็นกรณีนี้ 1000h เหลือ ๆ ครับ ข้อดีที่โน้ตบุ๊คงบ 18000 ทั่วไปให้ไม่ได้ คือใช้งานโดยไม่ต้องเสียบปลั๊กได้ยาวนานกว่ามากครับ

โพสเมื่อ : 2/10/2008 0:49

มือใหม่
1/10/2008 18:19
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 20
ครับผม ขอบคุณทุกความเห็นหน่ะครับ ตอนนี้ผมก้ออยากได้แบบที่ใช้สะดวกในการเดินทางหน่ะครับ เพราะเห็นว่าพวกเน็ตบุ๊กมี SSD จึงดีต่อการเคลื่อนย้ายครับ

โพสเมื่อ : 5/10/2008 6:12

[ค้นหา ขั้นสูง]