เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ว่าด้วยเรื่อง การเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ต ผ่าน air-card หรือ โทรศัพท์มือถือ
มืออาชีพ
15/4/2008 13:58
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 200
เคยทดสอบผ่านโทรศัพท์ 3110c / 6120 / n73 / 5310 เทียบเคียงกันดูในพื้นที่เดียวกัน และเวลาต่างกันไม่ถึง 5 นาที
ปรากฏว่า ได้ความเร็วไม่หนีกันเลยครับ เรียกว่าพอๆกันก็ว่าได้ โดยจะ เร็ว/ช้า ต่างกันเพียง 3-5 kps

แต่ยังไม่เคยใช้กับ aircard นะครับ (ซึ่งมี edge class ไม่เกิน 12 เท่าที่เห็นนะ)

หมายความว่า ไม่ว่าจะเป็น edge class 10, 12, 32 น้องอี เค้าก็สามารถรองรับความเร็วได้จำกัดของเค้าใช่มั้ยครับ?

จะลองซื้อ aircard มาลองเล่นดู ก็แพงเกินไปแฮะ
แต่ได้ยินว่าเสถีรกว่า และแรงกว่า เมื่อเทียบกับโทรศัพท์มือถือที่มีความสามารถในการเชื่อมต่อเท่ากัน

ถ้าไม่รวมสายแลน หรือ wifiบ้าน จะหาอุปกรณ์เชื่อมต่อแบบไหนมาใช้ดีครับ เพราะ aircard บางอันแพงกว่าโทรศัพท์ตั้งหลายพัน?? (แต่ถ้ามันดีกว่าจริงๆ ก็คงต้องหามาลองแฮะ)

โพสเมื่อ : 4/10/2008 8:45
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ว่าด้วยเรื่อง การเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ต ผ่าน air-card หรือ โทรศัพท์มือถือ
มืออาชีพ
12/8/2008 12:33
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 199
แพงเกินไม่คุ้ม มันก้อไม่ได้เร็วกว่ามือถือนี่คับ

โพสเมื่อ : 4/10/2008 9:12
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]