เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ต้องการภาษาญี่ปุ่นของคำว่า " ออกแบบผลิตภัณฑ์ " ครับ วอนผู้รู้หรืออาจารย์ ช่วยเหลือหน่อย - -"
มือใหม่
5/10/2008 15:57
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 2
พอดีจำเป็นต้องใช้น่ะครับ ภาษาญี่ปุ่น(คำอ่านด้วยยิ่งดีเลยครับ)

ของคำว่า " ออกแบบผลิตภัณฑ์ " หรือ Productdesign

ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับน้ำใจเล็กๆน้อยๆนะครับ ^ ^

โพสเมื่อ : 5/10/2008 16:01
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ต้องการภาษาญี่ปุ่นของคำว่า " ออกแบบผลิตภัณฑ์ " ครับ วอนผู้รู้หรืออาจารย์ ช่วยเหลือหน่อย - -"
มืออาชีพ
21/5/2007 18:21
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 404
"ออกแบบผลิตภัณฑ์ "

商品デザイン
(しょうひん でざいん)
อ่านว่า

โช-ฮิน-เด-ซาย-น

คำว่า "เด-ซาย-น=ออกแบบ" เนี่ย เค้าก็ทับศัพท์มาจาก design ในภาษาัอังกฤษเนี่ยแล่ะค่ะ
ส่วนคำว่า "โช-ฮิน=สินค้า/ผลิตภัณฑ์" ค่ะ

อะ หวังว่าจะเป็นประโยชน์กันนะคะ

โพสเมื่อ : 6/10/2008 12:25

[ค้นหา ขั้นสูง]