เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

สอบถามด้วยคนครับจะต่อ GPRS กับน้องวรรณจะต้องทำไงบ้างครับ
มือใหม่
5/10/2008 20:04
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 9
สอบถามด้วยคนครับจะต่อ GPRS กับน้องวรรณจะต้องทำไงบ้างครับ
มือถือ SE กับ Nokia

โพสเมื่อ : 5/10/2008 21:26
Transfer the post to other applications Transfer

Re: สอบถามด้วยคนครับจะต่อ GPRS กับน้องวรรณจะต้องทำไงบ้างครับ
มืออาชีพ
24/6/2008 23:00
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 175
อันดับแรกไปสมัคร GPRS แพคเกตก่อน ไม่งั้นอาจหมดตัวได้ -*- เสร็จแล้วก็เอา Driver ของมือถือที่ให้มาในกล่องของแต่ละเครื่องเลยครับ จากนั้นก็ทำตามที่โปรแกรมมันบอกก็เรียบ้อย ผมใช้ SE W380 ,W810 Moto Z6 อยู่ ใช้ได้ดีทุกเครื่องครับ

โพสเมื่อ : 6/10/2008 1:29
Transfer the post to other applications Transfer

Re: สอบถามด้วยคนครับจะต่อ GPRS กับน้องวรรณจะต้องทำไงบ้างครับ
มือสมัครเล่น
22/8/2008 20:25
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 35
ผมว่านะใช้กับ NOKIA ง่ายกว่าครับ ลง pc suite pecket แน่นนำให้ใช้
DTAC ครับ

โพสเมื่อ : 6/10/2008 18:35

25/7/2008 22:16
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 47
เพิ่งไปสอย aircard usb ของ phoneone มาจากงานโมบายล์เอ็กซ์โป ง่ายเลยครับ

โพสเมื่อ : 6/10/2008 22:35

มืออาชีพ
29/7/2008 19:56
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 203
ถาม :
มือถือ SE กับ Nokia

ตอบ :

ก่อนอื่นแนะนำให้ทางใช้ acer one ด้วย Window XP ก่อนครับ
ถ้าเป็น Linux จะทำไม่ได้

ผมจะตอบในกรณีมือถือ Nokia ละกันนะครับ

ก็เพียงท่านไปโหลดโปรแกรม PC Suite ซึ่งจริงๆ ก็จะมีแผ่นแถมมาให้ตอน
เราซื้อเครื่อง ถ้าไม่มีก็เข้าเว็บ nokia ไปโหลดมาได้ครับ
จากนั้น เราก็ต้องมีสาย USB data link ที่ต่อเชื่อมระหว่างมือถือกับคอมฯ

จากนั้นก็ install Pc suite และก็เสียบสาย usb เข้ากับมือถือไว้
ทำจนเสร็จขั้นตอน
คราวนี้ก็จะเห็น icon ของโปรแกรม pc suite
ก็ดับเบิ้ลคลิ๊ก เลือก internet connect ก็เล่นได้แล้วครับ

โดยที่คุณต้องไปเปิดบริการ GPRS กับค่ายมือถือที่คุณใช้งานอยู่ด้วยนะครับ

การตั้งค่า GPRS นั้น ก็ต้องตั้งบนมือถือก่อนด้วยครับ

โพสเมื่อ : 10/10/2008 10:23

18/9/2008 18:53
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 57
ถามคุณ win37หน่อยครับ aircard กะ มือถือ เวลาต่อเน็ตความเร็วเท่ากันหรือเปล่าครับ แบบว่า aircard มันราคาเท่ามือถือ ก็เลยสงสัยว่า ซื้อมือถือมาต่อเน็ตจะคุ้มกว่าหรือเปล่า หรือว่า aircard มันดีกว่ามากๆ นะครับ

โพสเมื่อ : 10/10/2008 11:13

[ค้นหา ขั้นสูง]