เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

น้องวรรณ touchpad มีปัญหา(รึเปล่า)ครับ
มือใหม่
25/8/2008 20:19
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 15
คือปกติแล้วจะไม่ค่อยได้ใช้ touchpad เท่าไหร่อ่ะครับ จะใช้ mouse แทน แต่วันนี้เอา mouse ไปให้พี่ใช้ เลยต้องใช้ touchpad แทน แต่ปรากฏว่า พอแตะที่ touchpad แล้วค้างเอาไว้ ลูกศรมันเคลื่อนไปทางซ้ายเรื่อยๆ (ค่อยๆ เลื่อน มีเลื่อนลงนิดๆ ด้วย) อ่ะครับ ไม่ทราบว่าท่านอื่นเป็นกันไหมครับ ยังไงรบกวนฝากลองดูหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

โพสเมื่อ : 6/10/2008 21:38
Transfer the post to other applications Transfer

Re: น้องวรรณ touchpad มีปัญหา(รึเปล่า)ครับ
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 242
ตัว Touchpad มันคือการปล่อยประจุไฟฟ้า ออกมาดูดปลายนิ้วเรา
ด้วยแรงดันต่ำมาก กระแสต่ำมากครับ
ดังนั้น ถ้าที่ผิวมีฝุ่น หรือมือเรา ชื้น ๆ แห้ง ๆ จะเจอปัญหาเมาส์วิ่งเองได้บ้างครับ

ถ้ากังวลใจ ไปล้างมือให้สะอาดเช็ดให้แห้ง เช็ดผิว Touchpad ให้เกลี้ยง แล้วลองใหม่ครับ (ผมว่าน่าจะอาการหายไป)

คิดว่าจะ Complain เรื่อง Click ปุ่มซ้ายแข็ง ปุ่มขวาบุ๋มซะอีก (ฮา....)

โพสเมื่อ : 6/10/2008 22:15

Re: น้องวรรณ touchpad มีปัญหา(รึเปล่า)ครับ
มือสมัครเล่น
21/9/2008 20:37
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 48
คับจริงๆๆด้วย นี้ถ้าไม่หักไปเสียก่อนนะ ปุ้มซ้ายอ่ะ มีอะไหล่เปลียนก้ไม่เท่าไหร..แต่ก็ไม่กล้ากด ใช้เมาส์อย่างเดียวดีกว่า เจอของhpเป็นแบบนี้เหมือนกันกดไปกดมายุบไปเลย ไม่มีเปลี่ยนด้วยคับ ต้องรออะไหล่มือสอง

โพสเมื่อ : 8/10/2008 15:57

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 242
กดไปเถอะครับ
ปีแรกอยู่ในประกัน หาอะไหล่ส่วนนี้เปลี่ยนไม่ได้ เค้าอาจจะเปลี่ยน Body Cover ให้เลยก็ได้ครับ (ก็มันหลอมอยู่ด้วยกันนิครับ)

โพสเมื่อ : 8/10/2008 17:20

มือใหม่
25/8/2008 20:19
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 15
อ้างถึง:

Non-Slim เขียนว่า:
ตัว Touchpad มันคือการปล่อยประจุไฟฟ้า ออกมาดูดปลายนิ้วเรา
ด้วยแรงดันต่ำมาก กระแสต่ำมากครับ
ดังนั้น ถ้าที่ผิวมีฝุ่น หรือมือเรา ชื้น ๆ แห้ง ๆ จะเจอปัญหาเมาส์วิ่งเองได้บ้างครับ

ถ้ากังวลใจ ไปล้างมือให้สะอาดเช็ดให้แห้ง เช็ดผิว Touchpad ให้เกลี้ยง แล้วลองใหม่ครับ (ผมว่าน่าจะอาการหายไป)

คิดว่าจะ Complain เรื่อง Click ปุ่มซ้ายแข็ง ปุ่มขวาบุ๋มซะอีก (ฮา....)

ลองดูแล้วยังเหมือนเดิมครับ ซื้อเม้าส์มาใช้ดีกว่า

ส่วนปุ่มขวาบุ๋มนี่ผมว่าน่าจะเป็นเพราะเคสมันโป่งนะครับ

ลองบีบๆ เคสด้านข้างของปุ่มขวาให้ดัง "แกร๊บ" แล้วลองกดปุ่มขวาดู ปรากฏว่ามันไม่บุ๋มแล้วครับ แต่พอปล่อยมือที่บีบไว้มันก็บุ๋มเหมือนเดิม

โพสเมื่อ : 14/10/2008 1:33
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]