เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

กำลังจะถอยน้องวัน จะใช้ HDD usb เสียบบู๊ตแทน ssd ได้หรือเปล่าครับ
มือใหม่
19/10/2008 11:50
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 15
น้องโน้ต(บุ๊ค)ของผม บึ้ม ไปแล้ว
เหลืออยู่แค่ ฮาร์ดดิสก์ 2.5 นิ้ว IDE
ผมเลยซื้อกล่องมาใส่ เป็น ฮาร์ดิสก์ usb ครับ

ทีนี้จะไปถอย น้องวัน
หลายคนบ่นว่าอืด
ผมเคยอ่านรีวิว มีเพื่อนๆบอกว่า มันใช้ บู๊ต จาก usb ได้
บางคนใช้ Thumb drive มาเสียบบู๊ตแทนก็ได้
ผมเลยคิดว่า

1.ถ้าเอา ฮาร์ดดิสก์ usb ตัวนี้มาใช้บู๊ตเล่นแทนเลย จะได้หรือเปล่าครับ

2.ผมเห็นว่าการใช้ Thumb drive มาลงวินโดวส์ให้น้องวันแทน CD
ต้องทำหลายขั้นตอนดูยุ่งยากมากเลย

ทีนี้ ถ้าเอา ฮาร์ดิสก์ usb ตัวนี้ มา format แล้วก๊อปปี้โปรแกรมวินโดวส์
แล้วเอามาลงแทนการใช้ Thumb drive จะได้หรือเปล่าครับ
ดูท่าทางจะง่ายกว่าใช้ Thumb dirve เยอะเลย

น้อง(กำลังจะ)ใหม่ ฝากตัวด้วยคร่าบ

โพสเมื่อ : 20/10/2008 20:47
Transfer the post to other applications Transfer

Re: กำลังจะถอยน้องวัน จะใช้ HDD usb เสียบบู๊ตแทน ssd ได้หรือเปล่าครับ
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 64
ได้แน่นอน

โพสเมื่อ : 20/10/2008 22:04
Transfer the post to other applications Transfer

Re: กำลังจะถอยน้องวัน จะใช้ HDD usb เสียบบู๊ตแทน ssd ได้หรือเปล่าครับ
มือสมัครเล่น
15/9/2008 11:23
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 24
ลองอ่านดูตามวิธีในบอร์ดนี่เลยครับ

(แสดงความเสียใจกับโน๊ตคุงที่คืนชีพและหลับอย่างสงบครับ)

โพสเมื่อ : 20/10/2008 22:49

[ค้นหา ขั้นสูง]