เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

น้องพันของผมตกรถไฟ..ช่วยด้วยคร้าบ
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 58
เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า..
ผมลงเกม Football Manager ภาค2007 บนน้องพันดำตั้งแต่วันแรกๆที่ซื้อมาเลยครับ มันก็เล่นได้ไหลลื่นใน resolution น้อยๆ(1024 x 600 )

แล้ววันนึงน้องเค้าก็ต้องมาพบกับอุบัติเหตุ เพราะผมลุกให้น้องนักศึกษาที่หิ้วของพะรุงพะรังนั่ง ในรถ MRT เย็นวันพฤหัสฯ

ทันใดนั้นกระเป๋าใส่น้องพันก็แกล้งผม มันแกล้งป่วยจนสายสะพายหลุด กระเป๋าและน้องพันดำของผมก็เลยหล่นลงไปกองกับพื้น(ถึงแม้ว่าน้องเค้าจะใส่ soft case ก็เหอะ ก็ยังได้ยินเสียงดัง ปุ!)

ผมรีบช้อนร่างน้องพันดำขึ้นมาแล้วตรวจเช็คทันที อืมม.. ยังเปิดได้อยู่ แต่..เกม FM2007 ของผมอยู่ดีๆ ก็เล่นที่ resolution น้อยๆไม่ได้ น้องพันดำของผมครวญครางตลอดเวลาว่า "โปรดมองฉันให้ละเอียดกว่านี้ได้ไหม" พร้อมยกป้ายเตือนตลอดเวลาว่า "ถ้าไม่ยอมฟังกันจะเปลี่ยนให้เองแล้วนะเฟ้ย"

แล้วน้องพันก็จะเล่นสลับหน้าจอไปมาอย่างสนุกสนาน เหมือนยังเมารถ MRT ไม่หาย

เฮ่อ ผมต้องพาน้องพันดำไปหาหมอที่โรงซ่อมหรือเปล่าเนี่ย...

ขอบคุณครับที่ทนอ่าน พรรณนาโวหารของผมจนจบ
ใครเคยเป็นอาการแบบนี้บ้างครับ

ปล. เมื่อกี้เพิ่งนึกได้ว่าผมเพิ่ง update windows ผ่านทางเว็บของ Microsoft ไปเองครับ ไม่รู้ว่าเค้าจะส่งfile อะไรที่มีผลต่อ driver การ์ดจอมาลงที่น้องพันดำหรือเปล่า...

โพสเมื่อ : 14/11/2008 15:01
Samsung SGH E250 mobile phone modem
DTAC internet sim
Kingston DataTraveller 8GB
Transfer the post to other applications Transfer

Re: น้องพันของผมตกรถไฟ..ช่วยด้วยคร้าบ
มือเซียน
11/4/2007 23:16
จาก ราชอาณาจักรไทย
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 11294
เป็นไปได้ทั้ง 2 อย่างครับ

1 อุปกรณ์หลวม
2 window$ update driver

โพสเมื่อ : 14/11/2008 15:04

Re: น้องพันของผมตกรถไฟ..ช่วยด้วยคร้าบ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
สั่ง scandisk ก่อนเลยครับ เป็นห่วงฮาร์ดดิสก์มากที่สุด หากไขน็อตฝาด้านหลังได้ ให้เปิดดูแล้วขยับอุปกรณ์ทุกอย่างให้แน่น (อาจหลวมจากการกระแทก)

โพสเมื่อ : 14/11/2008 21:44

มือสมัครเล่น
15/10/2008 5:19
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 91
ขอให้น้องหายไวๆนะคะ

โพสเมื่อ : 14/11/2008 22:14
Transfer the post to other applications Transfer

มืออาชีพ
19/2/2008 16:58
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 359
ยังดีนะครับ . ที่เป็นรถไฟฟ้า
ตอนแรกนึกว่าร่วงจากรถไฟจริงๆ -_-' ไม่งั้นสภาพศพคง ...

เบื้องต้นผมว่า เหมือนกับที่คุณ NuJew กับคุณ Kiat ว่า
ไม่แน่ใจว่า HP มีปะกันอุบัติเหตุหรือเปล่า ถ้าไม่รีบ
ไปศูนย์เล่น ลองใจดูหน่อยก็ดีนะครับ จะได้มีคน review
เรื่องการให้บริการหลังการขายกับน้องพันด้วย ^-^'

โพสเมื่อ : 15/11/2008 2:34

[ค้นหา ขั้นสูง]