เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

บุคคลทั่วไป
ใช้ harddisk 160 gb ต่อกับ eee แล้วเม้าส์วิ่งกระจายครับ ช่วยหน่อย
Guest_บุคคลทั่วไป
ผมซื่อharddisk 160 gb (sata) ของ seagate (ที่มันใช้กับ pc ครับ) และใช้หัวแปลงเพื่อต่อ usb กับน้อง eee แต่ปัญหาคือ แค่นิ้ววางที่ touch pad
เม้าส์วิ่งกระจายทั้งจอเลยครับ ต้องค่อยแตะๆทีละนิด (ช่างลำบากเหลือเกิน) แต่พอถอดออกทุกอย่างก็ปกติครับ อ้อลืมน้อง eee 4 gb ครับ ไม่ทราบว่ามีแนวทางแก้ไขไหมครับ
- หัวแปลง sata 420บ.
้- harddisk 160 gb 2100 บ.(จะใช้คุ้มไหมเนี่ย)
ขอบคุณทุกคำตอบครับ

โพสเมื่อ : 10/12/2007 15:36
Transfer the post to other applications Transfer

บุคคลทั่วไป
Re: ใช้ harddisk 160 gb ต่อกับ eee แล้วเม้าส์วิ่งกระจายครับ ช่วยหน่อย
ลืมอีกข้อครับ(แฮะๆ) ใช้ xp ครับ home ขอบคุณอีกครั้งครับ

โพสเมื่อ : 10/12/2007 15:43
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ใช้ harddisk 160 gb ต่อกับ eee แล้วเม้าส์วิ่งกระจายครับ ช่วยหน่อย
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ได้ติดตั้ง Synaptic Touchpad Driver แล้วหรือยัง หากติดตั้งแล้ว ลองไปตั้งค่าในนั้นดูครับ หาดูใน Control Panel

โพสเมื่อ : 10/12/2007 16:36

บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ แฟนเค้าไปซื้อharddisk ตัวใหม่แล้วครับ(ที่ใช้กับnotebook ครับ) ที่คุณ kiat แนะนำลองทำแล้วอาการเหมือนเดิมครับ

โพสเมื่อ : 13/12/2007 17:45

[ค้นหา ขั้นสูง]