เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

Normal Xandros.
มือใหม่
29/10/2008 12:31
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 6
ผมใช้ EEE 901 20g. Xandros default. ผมใช้ Ubuntu EEE อีกตัว คือมันจะมี หน้าตาที่ครอบ ตัว Ubuntu อีกทีนึง ซึ่งเราสามารถเอาออก มาให้แสดงผลเป็น Ubuntu แบบเดิมๆ ได้ ซึ่ง ตัว Xandros ก็เป็นแบบนี้เช่นกัน อยากจะถามว่า จะทำยังไง ที่จะให้ Xandros แสดงผลแบบเดิม ได้ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

โพสเมื่อ : 17/11/2008 12:24
Transfer the post to other applications Transfer

Re: Normal Xandros.
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ไม่เข้าใจคำถามครับ หมายถึงจะทำให้เป็นหน้าตาแบบเก่าที่เป็นไอคอนใหญ่ๆ เต็มหน้า ที่เรียกว่า Easy Mode หรือแบบที่เ็ป็นเหมือน Start Menu แบบ Windows ที่เรียกว่า Full Desktop หรือ Advanced Mode ครับ

หากต้องการให้เป็น Advanced Mode ลองค้นกระทู้เก่าๆ ดูครับ เคยเห็นไว้แล้ว

โพสเมื่อ : 17/11/2008 14:26

Re: Normal Xandros.
มือใหม่
29/10/2008 12:31
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 6
ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ ผมต้องการให้เป็นแบบ Full Desktop ครับ ตอนนี้เป็นแบบเดิมๆอยู่ครับ Easy Mode ถ้าเป็นคำว่า Full Desktop หรือ Advance Mode เดี๋ยวจะลองค้นกระทู้เก่าดูนะครับ

โพสเมื่อ : 17/11/2008 14:41
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]