เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

มีใครรู้จัก Mini Notebook ยี่ห้อ Everun บ้างครับ พอดีอยากทราบข้อมูลบางอย่างน่ะครับ
มือใหม่
10/7/2008 19:27
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 9
คือตอนนี้กำลังหาข้อมูลเกี่ยวกับ Everun Note รุ่น S16S อยู่น่ะครับ คือดูสเป็คแล้วมันมีช่องสำหรับเสียบ Module GPRS ให้ด้วย และก็ลองแล้วด้วยปรากฎว่าใช้ได้ครับ โดยใช้ Module ของ Sierra และใช้ซิมของทั้ง DTAC และ AIS ใช้ได้ทั้งคู่ครับ แต่อยากรู้ต่อน่ะครับว่า เราสามารถใช้ GPRS ซึ่งเป็น DATA ได้ แล้วถ้าเราอยากจะใช้ Voice ด้วยล่ะ...พูดง่ายๆก็คือจะโทรศัพท์ผ่านทาง Everun Note นั่นแหละครับ ซึ่งตอนนี้เท่าที่ดูก็เจอปัญหาแล้วอย่างหนึ่งก็คือ เราต้องใช้ไมโครโฟน เพราะฉะนั้นเราต้องรู้วิธีที่จะนำวงจรที่ควบคุมไมโครโฟนของมันมาเชื่อมเข้ากับ Module GPRS เพื่อให้ใช้งาน Voice ผ่านทาง Module GPRS ได้
ยากครับแต่ขอกูรู สุมหัวช่วยหน่อยนะครับ.

โพสเมื่อ : 25/11/2008 17:05
Transfer the post to other applications Transfer

Re: มีใครรู้จัก Mini Notebook ยี่ห้อ Everun บ้างครับ พอดีอยากทราบข้อมูลบางอย่างน่ะครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ปกติพวก gprs air card จะมีซอฟท์แวร์ให้สามารถโทรศัพท์คุยได้ด้วย แต่ไม่แน่ใจว่าจะเสียบไม่โครโฟนที่ตัว card โดยตรงหรือจะใช้ไมโครโฟนภายในของเครื่องได้เหมือนกัน

โพสเมื่อ : 26/11/2008 0:40

[ค้นหา ขั้นสูง]