เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ขอเล่าเรื่องการลดราคา Thanks Giving หน่อยครับ
มือสมัครเล่น
30/11/2008 22:35
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 22
ผมอยู่ USA รอ รอ รอ จะซื้อ Netbook กะเค้าซักเครื่องนึง
ตลอดเวลา สองเดือนมานี้นั่งเฝ้าดู web รอของลดกันทุกวัน
ดูมาทั้ง Dell mini9 HP-mini Acer แต่ ตอนนี้ ผมสั้ง Eee PC 1000H-A ไปแล้วนะครับ(ของยังไม่ได้เลย)

Mini-9 ตัวนี้ใกล้ความจริๆงที่สุดครับ ราคาเริ่มต้นที่ $350 แต่ มีวันนึง
มี Web ขาย Code เอาไปลดใน Dell outlet(เป็นเครื่องที่คืมมา)
ลดไป 30% จากที่ลดแล้ว แต่วันนั้นผมง่วง เลยออกไป ตอนนั้นจำได้ว่าเหลือ ประมาณ $290 (ไม่แน่ใจลืมไปแล้ว)
ช่วงหลังนี้ออกส่งใหม่ๆมา(แต่เสียตังเพิ่ม) แล้วก็ออก 32G SSD
ก็แพงไปอีก จะได้ว่าราคา เต็มเอา Web-CAM Bluetooth
32G SSD (ไม่เอา Win-XP) อยู่ที่ $470

แต่มา HP mini-9 ครับพอดีกว่า HP ได้ Cashbank จาก live.com 30%เลยว่าจะสั่งซะหน่อยแต่ รับไม่ได้กับ Port aUdio ครับเลยตัดไป

ส่ง Samsung NC10 นี่ ไม่ลดเลย แต่ไม่ค่อยมีขายด้วย

มาที่ Acer ครับขายกันเต็มเพราะได้ข่าวว่า Acer ไป Take Over
Gateway แล้วส่งเครื่อง Acer มาตาม Shop ที่เคยขาย Gateway
ราคาอยู่ที่ $347 ขอ THanks Giving ก็อันไปลดตัว Linux กับ SSD 4G เหลือ $250 แต่ ตัว WinXP ยังอยู่ที่ $347 เหมือนเดิม

มาถึงEee PC 1000H-A สั้งจาก Ebay ได้ Cashback 25% จาก $418
ครับ ก็ยังรอเครื่องอยู่เลยครับ

เล่าให้ฟังเล่นๆนะครับ
อยากให้เพื่อนๆทราบราคาลดทางนี้บ้างครับ
อ่านไปงงมั้ยครับ
ัยังไงขอบคุณมากที่อ่านครับ

ถ้าเลือกได้อยากรู้จัก Web นี้ก่อนซื้อเอ้อ......สั่งไปแล้ว....

โพสเมื่อ : 30/11/2008 22:57
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ขอเล่าเรื่องการลดราคา Thanks Giving หน่อยครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ซื้อก่อนได้ใช้ก่อนครับ

โพสเมื่อ : 1/12/2008 1:37

[ค้นหา ขั้นสูง]