เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

900a อายุ ม่ายถึง 7 วันผมไปซะแล้ว
มือสมัครเล่น
18/10/2008 14:15
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 38
900a ของผมประกัน synex ครับ
วันนี้กะว่าจะเปลี่ยนแรมเป็น 2 g จะได้ทำ ram drive ไว้เก็บไฟล์ temp
หลังจากเปิดฝาช่องใส่แรม คันมือเล็กน้อย เห็นตัว ssd เลยถอดมาดูตัวที่ผมได้มาเป็นชิฟเต็มนะครับ คือมันใส่ชิฟมาทุกตัว ไม่มีช่องว่างเหมือนที่ review ในเวป
แต่ปัญหาคือ หลังจากถอด ssd ออกมาแล้ว มันดันใส่กลับอย่างเก่าไม่ได้
งง เลย ปกติ ช่อง mini-pcie มันก็ใส่ง่ายๆนี่นา ตอนถอดน้องวันเปลี่ยนฮาร์ดดิส ก็ถอดมาสิบกว่าหนไม่เห็นจะเป็นไรเลย
เลยยกไปให้พี่ที่เป็นช่างช่วยส่องดู
ปรากกฏว่าตัว socket ขามันพับครับ แกก็ช่วยเขี่ยให้แล้ว แต่พอเสียบ ssd เข้าไปมันก็ยังมองไม่เห็นอยู่ดี
ตอนนี้ส่งเข้าศูนย์ไปแล้วครับ อย่างเซ็งเลย ทำไมน้อง eee ถึงเปราะบางจังเลย
ทำใจแล้วว่าอาจจะต้องเสียค่าเปลี่ยน socket เองครับ แต่ถ้าเขาจะเคลมให้ก็ดี
แต่แปลกใจมากที่ทำไม socket ของน้อง eee มันถึงพังง่ายจัง

โพสเมื่อ : 3/12/2008 1:20
Transfer the post to other applications Transfer

Re: 900a อายุ ม่ายถึง 7 วันผมไปซะแล้ว
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 87
กำใช้ 900A เหมือนกัน
จะเป็นเหมือกันไหมเนี้ย ช่วยกันหน่อยครับ

โพสเมื่อ : 3/12/2008 9:17

Transfer the post to other applications Transfer

Re: 900a อายุ ม่ายถึง 7 วันผมไปซะแล้ว
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 133
ไปซนเองแล้วจะไปโทษน้องเค้าได้ยังไงล่ะคับ
น่าสงสารน้องเค้าจังเลย...!!!

โพสเมื่อ : 3/12/2008 9:25

18/10/2008 14:15
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 38
slot ผมคงมีปัญหาอยู่แล้วครับ เพราะมันใส่ไม่เข้าตั้งแต่แรก
อย่างที่บอกว่าไม่ใช่ไม่เคยถอด ทำมาเยอะแล้ว แต่ตัวนี้ใส่ปุ๊ปเจอเลย

ที่บอกเนี่ยเตือนไว้ จะได้ระวังกัน เพราะอนาคต ssd ที่เร็วขึ้นมาขาย คงจะได้เปลี่ยนกันครับ

โพสเมื่อ : 3/12/2008 12:54

[ค้นหา ขั้นสูง]