เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ช่วยด้วยคับ จะลง SmartPad แล้วจอมืด
มือสมัครเล่น
8/11/2008 23:19
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 22
คือว่าผมเพิ่งซื้อ 901 20GB มาให้ที่ร้านลงวิน xp ให้

แล้วผมต้องการใช้ SmartPad ก็เลยโหลดไดร์เวอร์ตัว ETD7.0.3.8_ps2drv_x86 มาลง

แล้วที่นี้ผมกด setup มันก็ขึ้นหน้าต่างมา(ตอนที่มัน extract file ไม่รู้ว่าเรียกถูกปล่าวนะคับ) พอขีดมันเต็ม จอมันก็มืดเลยอะคับ แต่เครื่องไม่ได้ดับ ไฟยังติดอยู่ แต่ไฟที่ SSD ไม่วิ่งนะคับ

กดอะไรมันก็ไม่ติด ต้องปิดแล้วเปิดใหม่อย่างเดียว เป็นแบบนี้ทุกรอบที่ลองลงเลยคับ ตอนแรกคิดว่าไฟไม่พอ ก็เลยเสียบปลั๊กด้วย ก็เหมือนเดิม

ผมเลยต้องใช้วิธีอัพเดทไดร์เวอร์แทนอะคับ มันใช้ได้แล้วครบทุกฟังชั่น แต่ไม่มีหน้าต่างโปรแกรม ที่ไว้เซ็ตค่า กับคำอธิบายของมันอะคับ คืออยากเปลี่ยนบางฟั่งชั่นใช้เองอะคับ บางอันมันไม่ถนัด บางอันไม่จำเป็นอะคับ

อีกอย่างคือ ไม่สบายใจด้วย เพิ่งซื้อ แล้วมันเป็นงี้ตามปกติ มันไม่ควรจะเป็นใช่มั้ยคับ

ช่วยทีคับ ขอบคุนมากคับ

โพสเมื่อ : 9/12/2008 2:07
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]