เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ถอย bios ลงไป 0401 แล้ว...
มืออาชีพ
13/7/2008 21:57
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 299
เนื่องจากใน eeeuser เทียบ bios ของ 701 หลายๆตัว จากความเห็นท่านหนึ่งเขาเปรยว่า ร้อนน้อยกว่า กินแบตน้อยกว่า แต่เครื่องจะวูบเมื่อแบตอ่อน

ลองใช้มาสองวันครับ

แล้วก็เอาแบตเก่า ซึ่งเอ๋อๆ มาลอง

แบตผมคงจะไปจริงๆครับ จาก 7% ลงมา 1% ล่อไป 40 นาที แล้วเครื่องก็ดับ โดยที่ไำม่ได้วูบอะไร (เครื่อง 84xxx ครับ)

จอสว่างเต็มที่ เปิด opera ต่อเน็ตผ่าน bluetooth modem ส่วน wifi ก็เปิดทิ้งครับ สั่งให้ opera ให้ reload หน้าเว็บทุก 15 วินาที

ผลออกมาคือ เพิ่มไปได้ 20 นาที จาก 1.55 ชั่วโมง ไป 2.15 ชั่วโมงครับ

วันก่อน แบตยังดีกว่านี้ จอที่ทดสอบ ก็สว่างครึ่งหนึ่ง วันนี้ แบตเสื่อมกว่าเก่า แต่ได้เวลาเกือบเท่าของใหม่ แบตซิง

ขอกลาวสักนิดเรืี่องแบตแท้จาก asus ผมว่ายังมีประโยชน์เวลาจะใช้ในที่ที่ยังมีปลั๊กให้เสียบชาร์จ แปีบๆ คือว่าแบต 10400 ผมเวลาเสียบชาร์จ แม้แบตมันจะ 70% แต่ต้องรอเท่ากับชาร์จเท่าแบตหมด คือ 6-8 ชั่วโมง

แบตแท้มันชาร์จต่อให้ครับ จนครบ 100% แล้วก็เต็ม

ถึงมันะมีปัญหาอย่างที่หลายๆท่านเป็นคือ แบตระบุ % ที่เหลือ ช้าบ้าง เร็วไปบ้าง ความจุไม่แน่นหนา

ผมว่าจะลองเอาไปแช่เย็นดูครับ

โพสเมื่อ : 15/12/2008 14:03
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]