เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

windows xp ของคุณ ตัด remote desktop ออกไปใช่หรือไม่
มืออาชีพ
13/7/2008 21:57
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 299
ผมเองก็ตัดแผ่นผมเอง แล้ว remote desktop ก็หายไปด้วย

เวลาจะใช้ก็ลำบากเสียจริง ต้องวิ่งไปใช้เครื่องใหญ่

จนเพิ่งค้นพบบน net มา ลองแล้ว โอเค ครับ

ไปที่คอมพ์ที่ลง xp เต็มๆนะครับ หาไฟล์ mstsc.exe mstscax.dll mstsc(ที่เป็นไฟล์ help) มาไว้ที่เครื่องของคุณแล้วเปิดได้เลย

กรุณาเช็ค service pack ของ windows xp ของคุณด้วยครับ

อาจทำให้ไม่ work หากไฟล์ไม่ได้มาจากเครื่องที่ลง windows xp ที่ service pack ไม่ตรงกัน

แนบ ไฟล์:

jpg  untitled.jpg (0.00 KB)

โพสเมื่อ : 16/12/2008 0:01
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]