เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ช่วยด้วยค่ะ น้องอี เข้า window ไม่ได้
มือใหม่
17/12/2008 17:34
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 3
ใช้นอ้ง eee 701 ค่ะ ใช้เล่นอินเตอร์เน็ต อย่างเดียว แล้วเกิดอาการค้าง
ก็เลย กดปิด ไป แต่พอเปิดใหม่ เข้า window ไม่ได้เลยค่ะ
ลองถอดแบตดู แล้วเสียบปลั๊ก ก็ใช้ไม่ได้ค่ะ ใส่แบตด้วยก็ใช้ไม่ได้
อาการอย่างนี้น่าจะเกิด จากอะไรคะ แล้วถ้าเอาเข้าศูนย์ ต้องทำยังไงบ้างคะ
ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะคะ ไม่รู้จะปรึกษาใครจิงๆ

โพสเมื่อ : 17/12/2008 17:43
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ช่วยด้วยค่ะ น้องอี เข้า window ไม่ได้
มืออาชีพ
13/10/2008 16:01
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 428
เข้าwindowsไม่ได้นี่คือrestartตลอดหรือค้างอยู่ตรงไหน?
ลองเข้าsafe modeดู
ตอนบู๊ตกดF8ๆๆๆๆๆๆๆ จะเข้าเมนู เลือกอันที่เป็นSafemodeอย่างเดียว
ถ้าเข้าได้จะมีคำถามประมาณว่าต้องการใช้ค่าที่ใช้งานได้ดีก็OK
จากนั้นให้Restartอีกที

โพสเมื่อ : 17/12/2008 18:16

Re: ช่วยด้วยค่ะ น้องอี เข้า window ไม่ได้
มือใหม่
17/12/2008 17:34
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 3
หลังจาก ที่ไม่รู้จะทำยังไง กะน้องอี ดี เลยหนีไปพักใจต่างจังหวัด กลับมาเปิดติดซะง้น แต่ไม่รู้จะกลับมเป็นอีกป่าว เล่นๆอยู่ก็ค้างไป ปิด แล้วเปิดก็ค้างหน้าที่จะเข้าwindow เข้าไม่ได้ สาธุ อย่าเป็นอีกเลย มืดสิบแปดด้าน
จะส่งร้านซ่อมก็กลัวโดนหลอกลวง เฮ้อ

โพสเมื่อ : 22/12/2008 13:42
Transfer the post to other applications Transfer

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
หากเป็นอีก แนะนำให้ติดตั้ง windows ใหม่ดีกว่า ดูเหมือน windows จะเริ่มๆ รวนแล้ว หากติดตั้ง windows ไปใหม่ๆ แล้วยังเป็นอีก คงต้องพึ่งศูนย์บริการแล้ว เพราะคงเป้นปัญหาฮาร์ดแวร์

โพสเมื่อ : 22/12/2008 13:54

[ค้นหา ขั้นสูง]