เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

Function น่ารู้ใน multi touch
มือสมัครเล่น
22/11/2008 17:18
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 22
หลังจากลง driver แล้ว ก็เข้าไปเปิดการใช้งานก่อน ใน

control panel ---->mouse---->device setting ---> setting

ที่เมนู tapping ----> Tap and Drag จะมีให้เราเลือกติ๊ก 2 อัน อันแรกคือการเปิดใช้ drag file อันที่ 2 คือ การ lock การ drag ของเราไว้โดยจะยกเลิกคำสั่งเมื่อเรากด tap ลงไปอีกครั้งครับ โดยเมนูที่ 2 จะมีประโยชน์เวลาเราจะย้ายไฟล์ไปไกลๆครับ เพราะว่ามันจะคอนเฟิร์มการย้ายของเราเมื่อเรากด tap ลงไปอีกครั้งนึงครับ
โดยวิธีการใช้้งานคือ tap ครั้งแรกที่ folder หรือ ไฟล์ที่เราต้องการจะย้าย และ tap ครั้งที่ 2 ให้ต่ำกว่าครั้งแรก mouse pointer จะเปลี่ยนเป็นสัญลักษณ์ว่าเรากำลังลากไฟล์อยู่ครับ โดยถ้าเราไม่ติ๊กที่คำสั่ง locking drags เมื่อเราปล่อยมือจาก touchpad จะเป็นการปล่อยการ drag แต่ถ้าเราติ๊กเลือกคำสั่งดังกล่าว ไฟล์ที่เราจะย้ายจะถูกปล่อยก็ต่อเมื่อเรา tap ลง touchpad อีกครั้งนึงครับ

ที่เมนู tapping ----> Tap Zones ซึ่งถ้าเราเปิดคำสั่งนี้เราจะสามารถเรียกใช้คำสั่งต่างๆเพียงกดที่มุม touchpad ทั้ง 4 มุม ส่วนจะกำหนดให้มุมไหนเป็นคำสั่งอะไร ก็ไปเลือกคำสั่งได้ในแต่ละมุมเลยครับ

ส่วนคำสั่งในหัวข้ออื่นๆจะมาทยอยเพิ่มเติมให้ครับ

โพสเมื่อ : 18/12/2008 13:25
Transfer the post to other applications Transfer

Re: Function น่ารู้ใน multi touch
มืออาชีพ
11/8/2008 17:01
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 204
โอ้ ขอบคุณครับ ถ้ามีอีก มาบอกอีกนะครับ จะได้ใช้ทัชแพดให้คุ้มหน่อย ใช้เป็นแต่เมาส์อ่ะ

โพสเมื่อ : 18/12/2008 15:10

Re: Function น่ารู้ใน multi touch
11/10/2008 17:01
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 53
อ้างถึง:

touch_meow เขียนว่า:
โอ้ ขอบคุณครับ ถ้ามีอีก มาบอกอีกนะครับ จะได้ใช้ทัชแพดให้คุ้มหน่อย ใช้เป็นแต่เมาส์อ่ะ

เอาอีกครับ ยอดเยี่ยม

โพสเมื่อ : 21/12/2008 6:36
Transfer the post to other applications Transfer

22/12/2008 10:35
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 30
ดีเลยได้ความรู้ด้วย อิอิ

โพสเมื่อ : 22/12/2008 10:39

มืออาชีพ
28/10/2008 3:26
จาก นนทบุรี
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 254
ขอบคุณครับ มีประโยชน์ มากๆ เลยครับ

โพสเมื่อ : 22/12/2008 11:31
Panasonic SD-100A External SATA Slim DVD
BELKIN USB Bluetooth
DTECH DT-610U USB GPRS/EDGE MODEM
AVerTV Volar Lite USB TV/FM

[ค้นหา ขั้นสูง]