เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

รบกวนถามหน่อยครับ eeepc 1000h กับ msi wind ความเร็วต่างกันมากมั๊ยครับ
มือใหม่
22/12/2008 9:49
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 15
1. ความเร็ว
2. ลำโพงความดังต่างกันมั๊ยครับ (ตอนนี้ผมลองเล่น 1000h ของเพื่อนมันก็ดังใช้ได้น่ะครับ อยากรู้ว่า msi wind ต่างกันมั๊ยครับ)
3. แบตเตอรี่ 6 cell ของใครใช้ได้นานกว่ากันครับ
4. หน้าจอของ wind เป็นแบบุสะท้อนหรือไม่สะท้อนครับ
5. osx ที่ว่าลงใน wind นี่สมบูรณ์มั๊ยครับุ แล้วช้ามั๊ยครับ
6. ทั้งสองรุ่นถ้าเราอยากต่อออกทีวีเอาไว้ดูหนัง ทำได้มั้ยครับ

กำลังจะตัดสินใจซื้อ ขอบคุณสำหรับความช่วยเหลือนะครับ

โพสเมื่อ : 22/12/2008 10:01
Transfer the post to other applications Transfer

Re: รบกวนถามหน่อยครับ eeepc 1000h กับ msi wind ความเร็วต่างกันมากมั๊ยครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
1. ความเร็วซีพียูเท่ากันครับ แต่ความเร็วการเขียนอ่าน HDD นั้น Wind เร็วกว่า
2. ลำโพงของ Wind ถือว่าได้ว่าห่วยมาก ส่วนของ 1000H ค่อนข้างดี
3. แบต 6 cell ของ 1000H เป็น 6600 mAh ส่วนของ Wind เป็น 4400 mAh คงไม่ต้องบอกว่าของใครใช้ได้นานกว่า แต่ก็ต้องแลกมาด้วยความหนักที่เพิ่มขึ้นด้วย (เยอะเหมือนกัน)
4. ของ MSI Wind เป็นแบบด้านครับ เห็นว่าออกแบบมาพิเศษกว่าจอทั่วไป สีสันจะสวยกว่า แต่พิเศษยังไงผมก็ไม่รู้เหมือนกัน ดูไม่ออก
5. ค่อนข้างสมบูรณ์ ใช้งานอุปกรณ์สำคัญๆ ได้ครบถ้วน
6. ทำได้เหมือนกันไม่ผิดเพี้ยน แต่ดูเหมือนของ Wind จะแชร์แรมมาได้เยอะกว่า

โพสเมื่อ : 22/12/2008 13:47

[ค้นหา ขั้นสูง]