เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

มีปัญหา ใช้ WebCam แล้ว แฮงค์
มือสมัครเล่น
30/12/2008 19:01
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 42
พึ่งได้ Acer Aspire One A150 มาครับ เอามาเสร็จก็ Windows Update จดแทบไม่มีอะไรแล้ว .. BIOS ก็ Up เป็นล่าสุดแล้ว

แต่มีปัญหา เปิด WebCam แล้วเครื่องจะแฮงค์ Blue Screen Of Dead บอกว่ามีเป็นหาที่ไฟล์ M3000KNT.sys

โดยถ้าเปิด WebCam จากหนา Quick Capture ของ YouTube จะเห็นภาพ Preview ครับ แต่ กด Record ก็จะแฮงค์ ทันที

ผมลองใข้โปรแกรม Windows Movie Maker กดอัด .. ก็จะ แฮงค์ทันที

ผมลองเอา WebCam ตัวอื่นมาเสีย USB ปรากฏว่า ใช้ได้ไม่มีปัญหาอะไร

พอจะมีวิธีแก้ไขหรือเปล่าครับ

โพสเมื่อ : 31/12/2008 5:51
Transfer the post to other applications Transfer

Re: มีปัญหา ใช้ WebCam แล้ว แฮงค์
11/10/2008 21:34
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 53
ลง Drivers หรือยังหละครับ แนะนำว่าใช้ Camera Suyin driver for XP ตัวนี้จะไม่มีปัญหาอะไรอ่ะครับ

โพสเมื่อ : 2/1/2009 22:10

Now Every One Can Fly
Transfer the post to other applications Transfer

Re: มีปัญหา ใช้ WebCam แล้ว แฮงค์
30/12/2008 19:01
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 42
ตอนที่เป็นก็ลง Driver แล้วครับ ..

ตอนนี้กด eRecovery กลับไปใหม่ ... สามารถใช้งานได้ ...

ตอนนี้ Update Windows มาจนถึงปัจจุบันแล้ว ก็ยังใข้งานได้ ปกติ ..

ติดว่า น่าจะมีปัญหากับ Software อะไรซักอย่าง.. แต่ยังหาไม่เจอครับ..

โพสเมื่อ : 4/1/2009 9:37

[ค้นหา ขั้นสูง]