เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ผมสร้าง USB สำหรับ Recovery ไม่ได้ครับ
มือใหม่
16/1/2009 14:41
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 3
ได้ทำตามขั้นตอนของคุณ kiat จากกระทู้นี้แล้ว

http://www.trendypda.com/modules/newbb/viewtopic.php?topic_id=8408

ก็จัดการใส่แผ่น CD ลงเครื่อง PC ที่บ้าน บูตซะ

แต่พอกด Create Recovery USB Drive แล้ว

มันค้างอยู่หน้านี้นานมาก

Open in new window

ไม่มีการตอบสนองเลย อยากจะทราบว่า

แผ่นมันเสียหรือเปล่าครับ หรือว่าเกิดอะไรขึ้น

โพสเมื่อ : 16/1/2009 20:20
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ผมสร้าง USB สำหรับ Recovery ไม่ได้ครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ลองเปลี่ยนช้องเสียบ USB ไปอีกข้าง หากยังไม่ได้ อาจต้องลองเปลี่ยน USB Flash Disk อันใหม่ดู

โพสเมื่อ : 16/1/2009 20:28

Re: ผมสร้าง USB สำหรับ Recovery ไม่ได้ครับ
มือใหม่
16/1/2009 14:41
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 3
ขอบคุณครับ

ตอนแรกผมนึกว่าเป็นที่แผ่น เพราะเปลี่ยนคอมไปสองตัวก็ยังอาการเดิม

แต่ผมไปโหลดจากโนตบุคยี่ห้อ ACER ของน้อง

กลับทำได้เฉย O_o ยี่ห้ออื่นทำไม่ได้

โพสเมื่อ : 16/1/2009 21:10
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]