เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

สอบถามผู้รูค่ะ
มือใหม่
25/1/2009 17:25
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 2
คือว่าเพิ่งซื้อ Acer Aspire One มาค่ะ มีช่อง Air gard ใส่ซิมได้แล้วก้อ

มีโปรของทรู เนตฟรี 18 เดือน ใครซื้อ มาแล้วช่วยหน่อยนะคะ

คือว่าเราจะใช้โปรนี้ได้ยังไง (ขอแบบละเอียดหน่อยค่ะ) แล้วอีกอย่างทาง

ห้องที่อยู่ก้อมีเนตทรูเหมือนกัน แต่ว่าพอคอนเนคของห้องเล่นได้ แต่พอ

คอนเนคของ Truewifi ดันไม่มีสัญญาณววซะงั้น เหมือนกับว่าทางเจ้าของ

อพาร์ทเม้นเค้าล็อค ไม่ให้เล่น wifi ข้างนอกได้แน่ๆ เลยค่ะ ช่วยสอนการใช้

หน่อยค่ะพี่ๆ

โพสเมื่อ : 25/1/2009 20:29
Transfer the post to other applications Transfer

Re: สอบถามผู้รูค่ะ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
หากจะใช้เนทจากซิม ก็เชื่อมต่อจากโปรแกรมที่ให้มาด้วย ส่วน truewifi หากมี login/password แล้วยังใช้ไม่ได้ อาจเป็นเพราะสัญญาณไม่นิ่ง ทำให้ข้อมูลไม่วิ่งครับ

โพสเมื่อ : 25/1/2009 22:52

มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 75
ผมเข้าใจว่า ได้ wifi unlimit มา ได้ Sim true มา

อ่านแล้ว ขอเดาอย่างนี้ครับ
1.True wifi ที่ที่อยู่ตอนนี้ไม่มีสัญญาณจึงใช้ได้แต่ต่อเน็ทกับของApartment (เค้าปิดกั้นเราไม่ได้หรอกครับ ) แต่สามารถนำ Login / Pw ไปใช้ต่อเน็ท True wifi ได้ ณ.ที่ที่มีสัญญาณครับ
2.Sim ที่ได้มาต่อเน็ทได้ ็ต่อเน็ทได้เลย ทั่วไทย อยู่ที่ใหนก็ต่อเน็ทได้ (Unlimit 18 เดือน) ตราบเท่าที่ ทรู มีสัญญาณ กทม สบายๆ
ต่อเน็ทตามข้อ 2 นี้ไม่ต้องง้อของ Apartment ครับ

อ่านคำถามเข้าใจได้ว่า ณ.ที่อาศัยอยู่ตอนนี้เจ้าของกระทู้ ใช้ True wifi ไม่ได้ เพราะไม่มีสัญญาณ แต่ใช้ ต่อเน็ทผ่าน Sim True ได้ครับฟรี 18 เดือนไม่จำกัดเวลา (เอาซิมใส่แล้ว Login แต่หากติดขัดโทรหา True ได้เค้าจะบอกจะแนะนำจนใช้งานได้ครับ)

ขอให้สนุก มีความสุขกับเครื่องใหม่ที่ได้มา
สุขสันต์วันตรุษจีนครับ

โพสเมื่อ : 26/1/2009 9:17
Transfer the post to other applications Transfer

มือเซียน
14/11/2008 11:36
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 1067
จริงๆแล้วถ้าสแกนหาสัญญาณไวไฟได้ก็น่าจะเล่นได้น่ะครับ ลองติดต่ิอเปิดใช้บริการของซิมทรูก่อนอื่นและสอบถามที่บริเวณของคุณอยู่มีบริการไวไฟของทรูที่ตำแหน่งใด เพราะ
สํญญาณไวไฟกินระยะทางไม่ได้มากเท่าไหร่ (ประมาณ 100-200mที่โล่งดีมากแล้ว)
และอีกอย่างคือ หาโปรแกรมประเภท wireless moniter เอาตรวจดูความแรงของสัญญาณไวไฟ เอาไว้ใช้ตรวจดูก็ดี

โพสเมื่อ : 26/1/2009 18:30

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
อ้อ หากเป็นที่ๆ มีคนใช้เยอะๆ แม้สัญญาณจะแรง แต่ช่องสัญญาณอาจเต็ม ผมเคยเจอบ่อยๆ เวลาไปใช้ที่ Central World Plaza คือเห็นมีสัญญาณเพียบ เชื่อมต่อได้ แต่เนทไม่วิ่ง อันนี้เราแก้ไม่ได้ ต้องเสี่ยงดวงเอา วันไหน log in ใช้งานได้ก็ไปแทงหวยได้เลย

โพสเมื่อ : 26/1/2009 22:40

[ค้นหา ขั้นสูง]