เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

เปิดโปรแกรมบางตัวไม่ได้ครับ โดน nod สกัดไว้ จะใช้แต่ละทีต้อง disable ก่อนทุกครั้ง
มืออาชีพ
15/4/2008 13:58
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 200
โปรแกรมที่เครื่องผมมีปัญหาคือโปรแกรมต่อไฟล์หนัง Boilsoft Video Joiner
ทั้งที่เคยใช้อยู่ประจำครับ จนมาวันนี้ คลิ๊กจะเปิดมาใช้เหมือนปกติ มันดันเด้งขึ้นมาว่า โปรแกรมถูก quarantine จาก nod

ผมใช้วิธี disable ก่อน แล้วเหิดโปรแกรมมมาใช้ได้ (เหมือนจะปกติ)
แล้วพอต่อหนังเสร็จ ก็ enable nod กลัยมาเหมือนเดิม

มันมีวิธีตั้งค่า ดึง ปรแกรมต่อไฟล์หนัง Boilsoft Video Joiner ออกจากค่ายกักกันใน nod มั้ยอ่ะครับ

เอ๊ะ . . . หรือว่าเครื่องผมมีไวรัสจริงๆ o_O'

ขอบคุณครับ

/701 ครับ

โพสเมื่อ : 31/1/2009 17:45
Transfer the post to other applications Transfer

Re: เปิดโปรแกรมบางตัวไม่ได้ครับ โดน nod สกัดไว้ จะใช้แต่ละทีต้อง disable ก่อนทุกครั้ง
มือใหม่
28/12/2008 20:21
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 17
อาจจะเป็น false alarm จาก nod ก็ได้ครับ

เมื่อก่อนเคยใช้มันอยู่

หลังจาก update เสร็จวันนึง

มันไล่ลบไฟล์ของ palm ทุกตัวที่ผม backup ไว้ในเครื่องทิ้งทั้งหมดเลย

แตหลังจาก update ครั้งต่อมา มันก็หายบ้า

แต่ข้อมูลผมหายเรียบ

เพราะมันลบทิ้งครับ

ไม่ quarantine

ลองถอดออก แล้วหา anti virus ตัวอื่นมาลง

ถ้ามันยังเตือนเหมือนเดิม โปรแกรมคุณน่าจะมีปัญหาจริง ๆ หละครับ

โพสเมื่อ : 31/1/2009 21:20
Transfer the post to other applications Transfer

Re: เปิดโปรแกรมบางตัวไม่ได้ครับ โดน nod สกัดไว้ จะใช้แต่ละทีต้อง disable ก่อนทุกครั้ง
มืออาชีพ
15/4/2008 13:58
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 200
ไอ๋หย๋าาา

แสกนfileดูแล้ว มันก็ไม่เจออะไรอ่ะครับ
ไม่รู้จะไปปลดกักกันยังไงแฮะ

ขอบคุณครับ

โพสเมื่อ : 31/1/2009 23:26

[ค้นหา ขั้นสูง]