เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

สวัสดีครับ สมาชิกใหม่เพิ่งถอย EEE 1002HA มา แต่มีปัญหาซะแล้ว T T
มือใหม่
12/2/2009 15:45
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 4
สวัสดีครับ

ผมเป็นสมาชิกใหม่เว็บนี้อยากจะฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ เพิ่งถอย EEE PC รุ่น 1002HA มา หลังจากสั่งซื้อแล้วล่าช้ามาตั้ง 2-3 รอบ (อยู่เชียงใหม่ ไม่มีทางเลือกมากมายอะไร)​ สุดท้ายก็ได้เครื่องมาใช้ซะทีครับ

ทีนี้ เจอ Surprise แรกเลยคือระบบ Windows XP​ ทั้งหมดเป็นภาษาไทยหมดเลย ผมไม่ได้ไม่ชอบหรือต่อต้านอะไรนะครับ แต่ผมทำงานไม่ถนัดจริง ๆ เพราะว่าผมจำจุดนี้จุดนั้นตรงนี้ตรงนั้นเป็นภาษาอังกฤษชินไปแล้ว พอมาเจอภาษาไทยทำให้หาเมนูอะไรไม่ค่อยเจอเลยครับ T___T

เพื่อนๆ มีวิธีแก้ไหมครับ ให้ตัว OS ทั้งหมดเป็นภาษาอังกฤษ (แต่จริง ๆ ผมรับคำว่า File / Edit กลายเป็น แฟ้ม กับ แก้ไขไม่ได้จริง ๆ T_T)

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

โพสเมื่อ : 12/2/2009 15:49
Transfer the post to other applications Transfer

Re: สวัสดีครับ สมาชิกใหม่เพิ่งถอย EEE 1002HA มา แต่มีปัญหาซะแล้ว T T
มือเซียน
14/11/2008 11:36
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 1067
ลองเข้าไปปรับแต่งใน xp ดูก่อนไหมครับ เผื่อว่า เครื่องที่ได้มาเค้าเซ็ตเป็นภาษาไทยไว้หมด
ถ้าไม่ได้ค่อยโพสมาใหม่

โพสเมื่อ : 12/2/2009 17:07
Transfer the post to other applications Transfer

Re: สวัสดีครับ สมาชิกใหม่เพิ่งถอย EEE 1002HA มา แต่มีปัญหาซะแล้ว T T
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ต่อเนทไว้แล้วเข้า control panel ไปถอนการติดตั้ง MUI pack ออกไปครับ

โพสเมื่อ : 12/2/2009 22:15

มือใหม่
12/2/2009 15:45
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 4
อ้างถึง:

kiat เขียนว่า:
ต่อเนทไว้แล้วเข้า control panel ไปถอนการติดตั้ง MUI pack ออกไปครับ
ขอบคุณมากครับ แก้ได้ทันทีเลย

พอทำการ remap ปุ่ม shift ด้านขวาแล้วรู้สึกใช้ง่ายขึ้นมาทันทีเลยด้วย

โพสเมื่อ : 13/2/2009 0:01

[ค้นหา ขั้นสูง]