เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

แนะนำโปรแกรมลดความร้อนของน้องมินท์ครับ
มือสมัครเล่น
18/10/2008 14:15
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 38
http://www.diefer.de/speedswitchxp/index.html
จากที่สังเกตุมานะครับ เวลาเราเสียบที่ชาร์ทไว้ตลอด เครื่องจะร้อนมาก ถึงแม้ว่าเราตั้งโหมดการใช้พลังงานเครื่องเป็นแบบ portable/laptop แล้วก็ตาม เคยหาโปรแกรมมาส่องดูความเร็ว ซีพียู ก็พบว่ามันไม่ยอมลดความเร็ว จะวิ่งเต็มสปีดตลอดเวลาที่เสียบสายชาร์ท แต่ถ้าตอนที่ใช้แบต มันถึงจะเปิดสปีดเสตปให้

เลยอยากหาโปรแกรมที่สามารถควบคุมความเร็วซีพียูได้เอง ผมใช้ตัวนี้มานานแล้วครับ ถึงจะเก่าไปหน่อย แต่ก็ใช้งานได้ดีครับ เครื่องเย็นลงมากครับ แถมเวลาใช้แบตก็นานขึ้นอีกด้วยครับ

อ้อ ผมใช้ตั้งแต่เมื่อสมัย a110 เข้ามาใหม่ๆครับ เพราะน้องวันก็มีปัญหาเรื่องร้อนเหมือนน้องมินส์เลย อีกอย่างตัวไดรฟ์เวอร์ของน้องมินท์เอง ก็ไม่ได้ให้ตัวควบคุมพลังงานมาด้วยครับ

จะเห็นที่ควบคุมพลังงานได้ดีก็แต่ของ eee อ่ะครับ ตอนผมใช้ 900a ก็ไม่ต้องลงโปรแกรมนี้ช่วยเลยครับ

แนบ ไฟล์:

jpg  test.JPG (0.00 KB)

โพสเมื่อ : 19/2/2009 10:28
Transfer the post to other applications Transfer

Re: แนะนำโปรแกรมลดความร้อนของน้องมินท์ครับ
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 256
ใช้ BatteryBar ด้วย ดีมั้ยครับ ผมอยากได้ตัวโปรจัง

โพสเมื่อ : 19/2/2009 10:43
Transfer the post to other applications Transfer

Re: แนะนำโปรแกรมลดความร้อนของน้องมินท์ครับ
มือสมัครเล่น
18/10/2008 14:15
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 38
ดีกว่าไม่มีครับ
พูดจริงๆนะครับ ของเดิมห่วยได้ใจจริงๆครับ
มีแต่บอกว่าเหลือแบตกี่เปอร์เซ้นต์ ไม่ได้บอกเลยว่าเหลือเวลาเท่าไหร่

แต่ตัวนี้บอกหมดเลยครับ บอกรายละเอียดแบตให้ด้วย บอกด้วยว่าเหลือเวลาชาร์ทอีกเท่าไหร่ ไอค่อนตัวโตเห็นชัดดีครับ ชอบมากครับ

โพสเมื่อ : 19/2/2009 10:55

[ค้นหา ขั้นสูง]