เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

มีเครื่องไครงอเเงบ้างไหมครับ
มือใหม่
15/12/2007 23:25
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 16
คืออยากทราบว่าเวลาทำงานหรือไช้งานเจ้า EEE pc เคยมีงอเเงไหมครับ

โพสเมื่อ : 5/1/2008 9:48
Transfer the post to other applications Transfer

Re: มีเครื่องไครงอเเงบ้างไหมครับ
มืออาชีพ
30/11/2007 23:01
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 117
ไม่เคยอ่ะคับยกเว้นเปิดโปรแกรมเยอะเกิน ค้างไม่ขยับแต่เมาส์ขยับ -*- ต้องรอพักนึง -*-!

โพสเมื่อ : 5/1/2008 11:05

Re: มีเครื่องไครงอเเงบ้างไหมครับ
มือใหม่
24/12/2007 16:19
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 13
ยังไม่เจอปัญหา Hang เลยครับ มีหน่วงบ้างเวลาใช้ application ที่กินแรมมากหน่อย

โพสเมื่อ : 5/1/2008 11:28
Transfer the post to other applications Transfer

บุคคลทั่วไป
Guest_บุคคลทั่วไป
มีปัญหาเรื่องแป้นพิมพ์ อ่ะ พิมพ์สำผัสมือซ้ายสบายดี แต่มือขวาลำบากชะมัด
ปุ่ม บน มันมาเยื้องปุ่ม shift แถมปุ่มล.ยังห่างโหด
ปุ่มมันถ้าไม่กดลึกพอก็ไม่ติดด้วย ทัชแพด ก็ไม่สนองเวลาแตะผิวๆเท่าไร ต้องแตะลงไปเต็มๆนิ้วหน่อยถึงจะทำงาน
หลายๆคนบ่นว่าNBซื้อแล้วต้องซื้อเม้าท์ควบเสมอ แต่สำหรับผม เป็นพวกต่อต้าน ฝึกใช้ทัชแพดจนต่างเม้าท์ได้แล้ว พอมาเจอทัชแพดไม่ค่อยดีแบบนี้ เซ็งเลย

โพสเมื่อ : 5/1/2008 21:40

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
touch pad ปรับความไวได้ครับ หากเป็น linux ที่มากับเครื่องจะตั้งไว้ความไวต่ำ ต้องปรับให้ไวขึ้น แล้วจะโอเค ผมเองก็ไม่เคยพกเมาส์กับ notebook เลย ใช้ touch pad จนถนัดแล้วเหมือนกัน

อ้อ ยังไม่ได้ตอบคำถาม น้อง Eee ยังหวานชื่นอยู่ ไม่เคยงอแงอะไรเลย ยกเว้นไปทรมานน้องเขามากเกิน เช่น overclock โหดๆ น้อง Eee จะแน่นิ่ง ใช้ความนิ่งสงบความเคลื่อนไหว เย็นชายิ่งกว่าอะไร

โพสเมื่อ : 5/1/2008 22:27

มือสมัครเล่น
21/12/2007 18:59
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 96
น้องอีของผมก้อยังไม่งอแงครับผม ใช้งานวันละหลายชั่วโมงเหมือนกัน แต่รู้สึกว่าน้องเขาตัวร้อนมาก ต้องหายามาบรรเทาซะละ

โพสเมื่อ : 6/1/2008 0:13

[ค้นหา ขั้นสูง]