เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ลงไดร์ฟเวอร์นานกว่าลงวินโดวส์อีก
มือวาง
29/12/2007 7:41
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 526
คือเมื่อวานผมลง Windows XP SP3
ใช้เวลาลงวินโดวส์ไม่นานเท่าไร สัก 15-20นาทีได้
แต่ตอนลงไดร์ฟเวอร์จากแผ่นซีดี โดยเลือก InstAll (ลงไดร์เวอร์ทั้งหมด)
กว่าจะลงแต่ละไดร์เวอร์ มันนานมากๆๆๆ
ใช้เวลาไปเกิน 20 นาที (รีสตาร์ท3ครั้ง)

ของเพื่อนๆมีอาการแบบนี้หรือเปล่าครับ

โพสเมื่อ : 5/1/2008 10:41
Transfer the post to other applications Transfer

trex
Re: ลงไดร์ฟเวอร์นานกว่าลงวินโดวส์อีก
Guest_trex
แบบเดียวกันครับ ผมลงจาก thumb drive ซึ่งมันค่อนข้างช้า เลยคิดว่าเป็นจาก thumb drive ของผมซะอีก

หลัง ๆ นี่เวลาลงโปรแกรม ผม map drive จากเครื่อง desktop เร็วกว่าเยอะเลย ลง office แป๊บเดียวเสร็จ

โพสเมื่อ : 5/1/2008 13:26
Transfer the post to other applications Transfer

บุคคลทั่วไป
Re: ลงไดร์ฟเวอร์นานกว่าลงวินโดวส์อีก
Guest_บุคคลทั่วไป
ปรกติ ลงไดรว์เวอร์แบบออโต้ ให้NBจะใช้เวลานานมากและรีสต้าทหลายครั้งครับ
ซึ่งกรณีEEE นี่ ผมว่า มัน โคด นานนนนนน ยิ่งกว่าทั่วไป10-20เท่าเลย
แนะนำให้ลงแมนนวล ทีละชิ้นครับ
เข้าฟรอเดอร์ไดรวเวอร์ acpi chipset vga sound บลาๆๆ ทีละชิ้น สี่ห้านาทีก็เสร็ดครับ

โพสเมื่อ : 5/1/2008 21:58

มือสมัครเล่น
21/12/2007 18:59
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 96
ของผมยังไม่เคยแกะซอง DVD เลยครับ เลยไม่รู้ว่าไดร์เวอร์มันเป็นยังไง ผมไปโหลดในเว็บ asus เอาครับ ครบหมดเลย แตกไฟล์ลงก็แป็บเดียวนิครับ แต่ต้องลง acpi ก่อนนะครับผม ตามคำแนะนำของกูรุของเราครับ จะได้ไม่มีปัญหา ผมลองลงอย่างอื่นก่อน acpi ปรากฏว่า ถ่ายรูปไม่ได้ครับ เห่อๆ

โพสเมื่อ : 5/1/2008 23:18

มือวาง
29/12/2007 7:41
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 526
คุณ jetphone ทำถูกแล้วครับ
ผมเจอปัญหาตอนที่ลงไดร์เวอร์ด้วย InstAll จากแผ่น
ไม่ใช่แค่ความช้าอย่างเดียว
มันมีปัญหาลงไดร์เวอร์ซาวน์ดการ์ดไม่เจอด้วย
(เป็นบางเครื่อง)

โพสเมื่อ : 6/1/2008 9:19

[ค้นหา ขั้นสูง]