เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

อยากเปลี่ยน HDD ให้น้องวรรณ แต่ไม่อยากไปไกลถึงเซียร์ ไปทำที่ไหนดีครับ?
มืออาชีพ
16/9/2008 21:17
จาก อยู่ภูเก็ต แต่ตอนนี้ฝึกงานอยู่กรุงเทพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 201
พอดีว่า ดูๆ แล้วต้องพกน้องวรรณมาลุยงาน ที่ฝึกงานอีกนานเลย

แล้วคิดว่าคงมีงานที่ต้องทำอีกเยอะ ถึงตอนนี้ SSD + Ewf มันจะเร็ว แรง และทำงานได้บางส่วน แต่มันก็ยังไม่สะใจพอ

เช่นเผื่อไว้ตัดต่อวีดีโอ (แต่ไม่ Encode นะ ตัดเฉยๆ ค่อยเอาไป Enc กับ PC)

หรือไว้เทสระบบอะไรหลายๆ อย่าง เลยตัดสินใจที่จะเปลี่ยน HDD ซักที

อันที่จริง ผมสั่ง HDD 1.8" จาก Ebay มาตั้งแต่ ต้นเดือน ก.พ (ตอนนั้นยังอยู่ภูเก็ต) แต่ไปๆ มาๆ ของยังไม่สั่งมาซักที คาดว่าได้ของมาคงจะเอามาขายต่อในราคาไม่ขาดทุนก็พอ

แต่ตอนนี้ต้องเปลี่ยนแล้ว ไม่รอแล้ว เลยคิดว่าจะเปลี่ยน HDD 2.5 นิ้วไปเลยล่ะกัน คงเลือกที่ 80 หรือ 120 gb พอ เพราะว่า มี Ext.box อยู่เลย เลยไม่อยากใส่อะไรมาก (สั่ง 1.8 ไปแค่ 30 gb เอง)

กะว่าเอามาลงวินโดว์ 7 ใช้งานได้ฉิวๆ ก็โอเคแล้ว

พอดี เสาร์ อาทิตย์นี้ หยุดงาน เลยว่าจะหาเวลาว่างเอาน้องวรรณไปจัดการเปลี่ยน hdd + ยัดฝัง BT ซักหน่อย เห็นในบอร์ดแนะนำฝีมือของคุณอ้น ซึ่งผมก็อยากเอาไปให้พี่แกทำนะ แต่ผมไม่เคยไปเซียร์เลย ก็เลยหวั่นๆ เพราะไปไม่ถูก เลยอยากรู้ว่ามีใครฝีมือดีๆ ที่อยู่ใกล้ๆ ในเมือง (กรุงเทพ) ที่พอจะทำให้ได้บ้างครับ ผมจะได้ไปรบกวนฝีมือให้ช่วยแงะๆ ให้หน่อย เพราะผมมีความรู้เรื่อง Software แต่เรื่อง Hardware แงะๆ แกะๆ นี่ค่อนข้างจะไม่ถนัดเอาซะเลยครับ

ยังไงก็ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ อยากจะไปทำ ในวันพรุ่งนี้เลยด้วยซ้ำครับ

โพสเมื่อ : 13/3/2009 14:51
Transfer the post to other applications Transfer

Re: อยากเปลี่ยน HDD ให้น้องวรรณ แต่ไม่อยากไปไกลถึงเซียร์ ไปทำที่ไหนดีครับ?
มือสมัครเล่น
14/10/2008 19:03
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 66
โทรหาคุณอ้นก่อนดีกว่าครับ อยู่แถวแจ้งวัฒนะ ไม่ไกลนะครับ

โพสเมื่อ : 14/3/2009 10:44
Transfer the post to other applications Transfer

Re: อยากเปลี่ยน HDD ให้น้องวรรณ แต่ไม่อยากไปไกลถึงเซียร์ ไปทำที่ไหนดีครับ?
มือใหม่
12/3/2009 16:27
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 10
ผมอยู่ บางกะปิ นะ สะดวกไหม ของผมใช้ 2.5 " เหมือนกัน โมเอง ตามกะทู้เก่าในเวบนี้แหละคับ แต่ไม่ได้บลูทูท

โพสเมื่อ : 14/3/2009 22:16

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 102
ถ้าไม่สะดวกเดินทาง ให้คุณอ้นมาทำให้ก็ได้ครับ ถ้าเป็นน้องวันแกยินดีช่วยอยู่แล้วล่ะ ลองคุยดูสิ

โพสเมื่อ : 14/3/2009 23:50

มืออาชีพ
16/9/2008 21:17
จาก อยู่ภูเก็ต แต่ตอนนี้ฝึกงานอยู่กรุงเทพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 201
ไปหาคุณอ้นมาเรียบร้อยครับ lolz

ไว้จะมาเขียนอะไรนิดหน่อย เวลาว่างๆ ให้ดู เอิ๊กๆ

โพสเมื่อ : 15/3/2009 0:13

มือสมัครเล่น
13/12/2008 12:49
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 27
รออ่านจ้า อิอิ

โพสเมื่อ : 15/3/2009 10:03

[ค้นหา ขั้นสูง]