เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

A110 เปิดเครื่องแล้ว re start กลับไปกลับมา
มืออาชีพ
16/2/2009 20:30
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 139
อาการตามนี้ครับ
1. เปิดเครื่องแล้วเข้าหน้า windows มีแถบวิ่ง
2. จากนั้นเข้าหน้า load your personal setting
3. ขึ้นหน้า desktop ประมาณ 10 วินาที
4. จากนั้นขึ้นหน้า windows log off
5. แล้วจากนั้นก็ สลับจาก ข้อ 2 กับ ข้อ 4 ไม่มีวันที่จะสิ้นสุด

ช่วยด้วยครับ

โพสเมื่อ : 17/3/2009 15:38
Transfer the post to other applications Transfer

Re: A110 เปิดเครื่องแล้ว re start กลับไปกลับมา
มือสมัครเล่น
11/10/2008 21:34
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 53
ก่อนหน้ามีอาการได้ไปทำอะไรกับตัว Windows บ้างครับ เช่นลงโปรแกรมเพิ่ม หรืออย่างอื่นครับ

ลองกด F8 แล้วเข้า Saftmode ดูครับ แล้วใช้ System Restore ดูครับ เผื่อจะช่วยได้ แต่ถ้าปิดไว้ก็ ช่วยไม่ได้ครับ

โพสเมื่อ : 17/3/2009 22:31

Now Every One Can Fly
Transfer the post to other applications Transfer

Re: A110 เปิดเครื่องแล้ว re start กลับไปกลับมา
มืออาชีพ
26/11/2008 12:39
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 202
ตอนที่ใช้อยู่แรกๆเป็นหรือเปล่าครับ แล้วได้มีการโมเครื่องไปบ้างหรือเปล่า
อาการที่เป็นนี้เกิดจากตัว SOFTWARE นะครับ

วิธีทดสอบง่ายๆว่าเกิดจาก SOFTWARE หรือ HARDWARE

วิธีทดสอบ HARDWARE

เปิดหน้าจอให้มัน RUN ที่ BIOS แล้วก็ปล่อยทิ้งไว้สักพัก ถ้าเครื่องยังเกิดการ RESTART อยู่เกิดจาก HARDWARE แน่นอน อุปกรณ์บางตัวอาจจะมีปัญหา

วิธีทดสอบ SOFTWARE

กด F8 ตอนบู้ตเข้า WINDOWS แล้วเข้า SAFE MODE ให้เครื่องโหลดอยู่หน้า DESKTOP ทิ้งไว้สักครู่ถ้าไม่รีสตาร์ทแสดงว่า เกิดจาก SOFTWARE บางตัว ] แต่ถ้ายัง RESTART เกิดจากไดร์เวอร์ครับ

กรณีนี้ให้ลองลงไดร์เวอร์ใหม่ โดยลบไดร์เวอร์ผ่านทาง SAFEMODE นะครับ

กรณีที่เกิดจาก SOFTWARE แน่ๆ จากประสบการณืที่เคยพบมานะครับ

ท่านอื่นมีข้อเสนอเพิ่มอะไรก็ช่วยๆกันนะครับ เวบนี้คุณ เกีรยติให้เต็มที่อยู่แล้ว

ไม่เชื่อถามคุณ เกีรยติดูสิครับ อิอิ

โพสเมื่อ : 17/3/2009 23:11

มืออาชีพ
16/2/2009 20:30
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 139
ขอบคุณทุกคนนะครับ ผมลง windows ใหม่ก็หายเลยครับ ตอนนี้เลยตั้ง System Restore ไว้ 5% ไม่กล้าปิดหมดแล้วครับ

โพสเมื่อ : 19/3/2009 2:02
WINDOWS 7 ULTIMATE

[ค้นหา ขั้นสูง]