เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

สอบถามผู้รู้หน่อยครับมือใหม่
มือใหม่
20/3/2009 11:29
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 4
ผมสนใจจะซื้อเนทบุคครับ ตอนนี้สนใจรุ่น EEE PC 1000 HE ไม่ทราบคุ้มกับราคาหมื่นหกที่เปิดตัวมาไม๊ และมีรุ่นไหนที่หน้าเล่นอีกครับ พอดีผมชั่งใจอยู่ว่ารุ่นนี้น้ำหนักมากเหมือนกัน ดลครึ่งครับ เมื่อเปรียบเทียบกับน้องวรรณซึ่งหนักแค่โลขีดเดียวเองครับ

โพสเมื่อ : 21/3/2009 9:19
Transfer the post to other applications Transfer

Re: สอบถามผู้รู้หน่อยครับมือใหม่
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
Eee 1000HE เรื่องคุณภาพไม่ต้องเป็นห่วง คุ้มราคาแน่ๆ แต่ถ้าจะเลือกดีไซน์ด้วย อันนี้ก็แล้วแต่ความชอบส่วนบุคคล ก่อนหน้้านี้ผมชอบคุณสมบัติของ Eee 1000H มาก แต่ก็ไม่ซื้อมัน เพราะไม่ถูกใจรูปร่างหน้าตา โดยเฉพาะอย่างยิ่งน้ำหนักที่หนักมาก ต้องไปถอยยี่ห้ออื่นที่อาจจะด้อยกว่าเรื่องคุณสมบัติแทน

โพสเมื่อ : 21/3/2009 10:52

Re: สอบถามผู้รู้หน่อยครับมือใหม่
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 58
ตอนแรกผมก็ชั่งใจ ระหว่าง H กับ HE ตั้งนานครับ ลองที่ร้านนานมาก ซึ่งเขาก็ให้ลองได้เต็มที่ครับ
จริงๆผมแอบชอบ keyboard แบบเดิมมากกว่าครับ ผมว่าพิมพ์ง่ายกว่า
ไม่รู้เพราะผมโบราณแมนหรือเปล่านะครับ เหอๆๆ แต่ตอนนี้พิมพ์ไปเยอะๆก็เริ่มชินละครับ

แต่ด้วยราคา แล้ว ผมว่าตอนนี้ซื้อ HE จะคุ้มกว่าครับ ราคาท่าจัดให้เท่ากัน ผมว่าราคาไม่ต่างกันเลย

เรื่อง design อันนี้ คิดเหมือนผมเลยว่า asus แอบ สวยสู้เจ้าอื่นไม่ได้จริงๆ
+ น้ำหนัก ก็ใช้ได้จริงๆเลยครับ

ผมว่าลองไปเดินๆดู commart หรือห้างคอมก็ดีนะครับ ลองเล่นเอง ลองยก ลองพิมดู ดูหน้าจอ ดูกล้อง ว่าใช่อย่างที่ต้องการหรือเปล่า

โพสเมื่อ : 21/3/2009 11:54
Transfer the post to other applications Transfer

มือเซียน
11/4/2007 23:16
จาก ราชอาณาจักรไทย
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 11294
ตัดสินใจอยู่เหมือนกันครับ
BenQ ชอบราคา + ชอบตรงซื้อประกันเพิ่มแถม dvd
้he ชอบ bat อึด

โพสเมื่อ : 21/3/2009 11:59

[ค้นหา ขั้นสูง]