เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ประสบการณ์ แย่ๆ ปน ดีๆ ขำๆ ของผมวันนี้ ณ commart summer 2009
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 58
จริงๆผมจะซื้อ netbook มาสักพักแล้วครับ แต่ แอบศึกษา ข้อมูลอยู่
ตอนแรกว่าจะไป ซื้อตาม ห้าง IT ทั่วๆไป แต่แล้วก็ ไหนๆก็รอ commart เลย ละกัน จะได้ เลือกหลายๆยี่ห้อ + เผื่อมี โปร ดีๆ

แม้ จะมีคนเตือนว่า ของอาจไม่ได้ถูก + อาจจะเจอ ของไม่ดี

แต่เย็นๆวันนี้ เลยไปเดิน ซะหน่อยครับ เผื่อเจอ อะไีรดีๆ

เนื่องจาก จุดประสงค์ผมคือไปดู netbook 10" อย่างเดียว จึงใช้เวลาไม่นานนักครับ อย่างอื่นไม่ดูเลยจริงๆครับ แม้แต่ pretty 555

ก็เดินดูนั่น นี่ เรื่อยๆ ราคา ก็ ไม่ถูกจริงๆแฮะ ก็พอๆกับตามห้างคอม ต่างๆเลย แต่ไหนๆก็มาแล้ว ก็กะว่าจะสอยไปสักตัว ลังเล มากระหว่าง หลายๆยี่ห้อนะครับ

จนสุดท้ายก็ ตัดสินใจได้กับ ยี่ห้อ หนึ่ง ซึ่งผมก็ค่อนข้างชอบอยู่แล้วครับ ก็ โอเค ตกลง ราคาได้ แม้จะไม่ถูกเท่าไร แต่ใจมันไปแล้ว

ก็รูดบัตรไป ครับ เขียนใบเบิกเครื่องใหม่ มา บัตรประกัน ต่างๆ แล้วก็นั่งรอเครื่อง คนก่อนหน้าผมก็ได้ไป 2 คนละ ก็ มีคุยๆกันนิดหน่อยระหว่างรอ ผมก็รอดูแล้วก็ยิ่งอยากได้แฮะ กลิ่นใหม่ๆโชยมาจากเครื่องเขา

สักพัก คนอื่นไป เหลือ คนที่นั่งลองเครื่องที่มาก่อนหน้าผม เขาก็นั่งลองดูเครื่องไป ผมก็ ได้เครื่องมาละ ให้ลองดู

เอะ ทำไม เปิดมา จอฝุ่นเต็มเลยฟ่ะ ชักแปลกๆ

ลองดูบน keyboard ก็ แอบเขรอะๆ ปุ่มมีรอย หันดูด้านข้างสิ ฝุ่นขลักๆ
ที่ใส่สาย กันขโมย รอยเยินๆเพียบ

เอาแล้วตู ไม่คิดเลยว่าจะโดนกับตัวเลย jackpot commart บัตรก็รูดไปแล้ว 5555

ผมก็ใช้สิทธิของผมทันทีครับ ผมบอกขอเปลี่ยนเครื่อง เครื่องนี้ไม่เอา เก่าขนาดนี้ ผมขอเครื่องใหม่นะครับ ขอบคุณครับ

เหตุการณ์หลังจากนี้ ก็ ไม่ได้อะไรมากมายนะครับ
ผมก็ไม่ได้โมโหอะไรมากมาย
ผมไม่ได้มีปัญหาอะไรกับทางร้านหรอก ทางเขาก็คงรู้ตัวเหมือนกัน
ผมไม่ทราบว่าผิดพลาดที่ พนักงาน หรือ ระบบ หรือ อะไรก็แล้วแต่
ผมก็ขอ void รายการที่ผมจ่ายไป ไม่เอาดีกว่า ซึ่งร้านก็ยอมแต่โดยดี

ผมก็ เดินต่อไป ต่อไป ไปยัง บูตแห่งหนึ่ง เห็น เขามี netbook รุ่นเก่านิดๆ แต่ สายเลือดใหม่หน่อย เลย เข้าไปทำความรู้จัก + ลองเล่นดู
จริงๆผมก็เล็งรุ่นนี้ไว้เหมือนกัน แต่ด้วยราคา + ไม่รู้จะออกเมื่อไร เลย ตัดไปครับ
สรุปก็ได้เจ้าน้องขาวกลับบ้านมา แทนครับ
ลองเครื่องแล้วไม่มีปัญหาอะไร รุ่นใหม่ คงไม่มีย้อมแมวแล้วมั้ง 55

ขอตัดจบ ดื้อๆเลย ละกันครับ 5555

ประเด็นที่ผมจะ บอกเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ทุกคน ไม่ใช่ว่าผมอยากมา ประจานร้านหนึ่ง แล้ว บอกว่าอีกร้านหนึ่งดีหรอกครับ

แต่อยากบอกไปถึงเจ้าของร้านถ้าข้อความของผมไปถึง ไม่ว่าจะร้านไหนก็แล้วแต่
อย่าให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้ เลยครับ ชื่อเสียง + ความรู้สึก ถ้ามันเสียไปแล้ว
มันยากมากที่ จะกลับคืนมา
ผมไม่ว่าหรอกถ้าคุณอยากปล่อยของ ตัวโชว์ grade B แต่ขอให้บอกกันตรงๆครับ ทำลดราคาไปเลย เหมือนที่สินค้าอื่นเขาทำกันแล้วบอกว่ามัน defect ยังไง ก็บอกกันตรงๆครับ

ส่วนผู้ซื้อเช่นเราๆ ผมก็อยากจะเตือนไว้เช่นกันครับ ว่าหาข้อมูลกันเยอะๆก่อนซื้อสักนิดครับ ลองเช็ค ราคาหลายๆที่ดู
แล้วเวลาไปพวก ตลาดนัดคอม หรือแม้แต่ห้างคอม เช่นนี้ ควรหาเพื่อนที่รู้เรื่องไปด้วย
ไปช่วยกันดู ไปช่วยกันจับผิด ก็ ว่าได้ เพราะมันเป็นสิทธิของเราครับ
ผมไม่ชอบเอาเปรียบใคร แต่ก็ไม่ชอบให้ใครมาเอาเปรียบผมเช่นกันครับ

ตอนที่ผมพิมพ์อยู่นี้ งาน commart ก็จะเหลือ อีก 2 วันครับ
ใครจะไปซื้อของอะไรก็ระมัดระวังตัว + กระเป๋าเงินด้วยครับ เดี๊ยวจะแฟ่บ แต่ถ้า แฟ่บ ก็ขอให้ แฟ่บ อย่างมีคุณภาพนะครับ 5555

โพสเมื่อ : 20/3/2009 23:37
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ประสบการณ์ แย่ๆ ปน ดีๆ ขำๆ ของผมวันนี้ ณ commart summer 2009
มือเซียน
11/4/2007 23:16
จาก ราชอาณาจักรไทย
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 11294
ไม่เห็นมีประจานอะไรนิครับ ชื่อร้าน (ในแต่ละ booth มันหลายหลายร้านมาก) ชื่อ booth ก็ไม่มี เดาก็ไม่ถูกหรอกครับ

โพสเมื่อ : 20/3/2009 23:59

Re: ประสบการณ์ แย่ๆ ปน ดีๆ ขำๆ ของผมวันนี้ ณ commart summer 2009
มืออาชีพ
23/7/2008 21:30
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 121
ประจานไป่เร่ย

..........

ว่าแต่ผมไปไม่ยักกะเสียตังแฮะ ไปดู ๆ ของใหม่ ๆ ที่น่าสนใจจริง ๆ ก็ไม่เห็นมี

นับวันเริ่มแย่ ไอ้งานคอมมาร์ท มันจะกลายเป็นว่าโหมทำยอดขายอย่างเดียว

ก็ตั้งใจอย่างนั้นอยู่แล้วนิ รายได้ทั้้งเดือน ใน 3-4 วัน ขายยิ่งเยอะกำไรยิ่งมาก
ปัญหาถือเป็น % ส่วนน้อย เพราะฉะนั้นยิ่งขายได้เยอะปัญหาก็ยิ่งเล็กลง ยิ่งฉาบ
ฉวยได้ง่ายขึ้น มีสักกี่บุ๊ตที่ตั้งใจขายคุณภาพ

โพสเมื่อ : 21/3/2009 5:05
Transfer the post to other applications Transfer

มืออาชีพ
13/6/2008 16:25
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 335
รู้สึกเห็นด้วยแปงอย่างยิ่งกะ จขกท. มากๆ โดยเฉพาะเรื่องที่เอาของ เกรดต่ำๆ ของโชว์
มาขายลดราคา เรยกลายแปงว่า ตาดีได้ตาร้ายเสียกะเสีย -*-

โพสเมื่อ : 23/3/2009 9:30
ไม่เสียดาย ชีวา ถ้าสิ้นไป

มืออาชีพ
15/1/2009 17:50
จาก เวทีนายแบบ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 309
เห็นด้วยครับ

.
.
ต้องระวัง

โพสเมื่อ : 3/4/2009 14:44

มือวาง
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 605
ใบ้ๆมาก็ได้ท่าน ความจริงก็คือสิ่งที่ไม่ตาย

โพสเมื่อ : 11/4/2009 1:04

[ค้นหา ขั้นสูง]